Koha 23.11.09.000 - en to te translation catalogue (1683 entries)

en: fixed length control field
te: స్థిర పొడవు నియంత్రణ ఫీల్డ్

en: control field
te: నియంత్రణ ఫీల్డ్

en: Field link and sequence number
te: ఫీల్డ్ లింక్ మరియు క్రమం సంఖ్య

en: LC control number
te: LC నియంత్రణ సంఖ్య

en: Canceled/invalid LC control number
te: రద్దు/చెల్లని LC నియంత్రణ సంఖ్య

en: Linkage
te: అనుసంధానం

en: Control number of related bibliographic record
te: సంబంధిత బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ యొక్క నియంత్రణ సంఖ్య

en: Source
te: మూల

en: Record control number
te: రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Canceled or invalid record control number
te: రద్దు చేయబడిన లేదా చెల్లని రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: International Standard Book Number
te: అంతర్జాతీయ ప్రామాణిక పుస్తక సంఖ్య

en: Terms of availability
te: లభ్యత నిబంధనలు

en: Qualifying information
te: అర్హత సమాచారం

en: Canceled/invalid ISBN
te: రద్దు/చెల్లని ISBN

en: International Standard Serial Number
te: ఇంటర్నేషనల్ స్టాండర్డ్ సీరియల్ నెంబర్

en: Canceled ISSN-L
te: రద్దు చేయబడిన ISSN-L

en: Incorrect ISSN
te: తప్పు ISSN

en: Canceled ISSN
te: రద్దు చేయబడిన ISSN

en: Authority record control number or standard number
te: అథారిటీ రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య లేదా ప్రామాణిక సంఖ్య

en: Real World Object URI
te: రియల్ వరల్డ్ ఆబ్జెక్ట్ URI

en: Standard number or code
te: ప్రామాణిక సంఖ్య లేదా కోడ్

en: Additional codes following the standard number or code
te: ప్రామాణిక సంఖ్య లేదా కోడ్‌ను అనుసరించే అదనపు సంకేతాలు

en: Canceled/invalid standard number or code
te: రద్దు/చెల్లని ప్రామాణిక సంఖ్య లేదా కోడ్

en: System code
te: సిస్టమ్ కోడ్

en: Number of work
te: పని సంఖ్య

en: Number of movement
te: కదలిక సంఖ్య

en: Number of excerpt
te: సారాంశం సంఖ్య

en: Caption or heading
te: కాప్షన్ లేదా హెడ్డింగ్

en: Role
te: పాత్ర

en: Voice/instrument
te: వాయిస్/వాయిద్యం

en: Key signature
te: కీ సంతకం

en: Time signature
te: సమయం సంతకం

en: Musical notation
te: సంగీత సంజ్ఞామానం

en: General note
te: సాధారణ గమనిక

en: Key or mode
te: కీ లేదా మోడ్

en: Coded validity note
te: కోడెడ్ వాలిడిటీ నోట్

en: Text incipit
te: టెక్స్ట్ ప్రారంభమవుతుంది

en: Uniform Resource Identifier
te: యూనిఫాం రిసోర్స్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Link text
te: లింక్ టెక్స్ట్

en: Public note
te: పబ్లిక్ నోట్

en: Materials specified
te: పదార్థాలు పేర్కొనబడ్డాయి

en: Coordinates - westernmost longitude
te: కోఆర్డినేట్స్ - పాశ్చాత్య రేఖాంశం

en: Coordinates - easternmost longitude
te: కోఆర్డినేట్స్ - తూర్పు రేఖాంశం

en: Coordinates - northernmost latitude
te: కోఆర్డినేట్స్ - ఉత్తరాన అక్షాంశం

en: Coordinates - southernmost latitude
te: కోఆర్డినేట్స్ - దక్షిణ దిశ అక్షాంశం

en: Declination - northern limit
te: క్షీణత - ఉత్తర పరిమితి

en: Declination - southern limit
te: క్షీణత - దక్షిణ పరిమితి

en: Right ascension - eastern limit
te: కుడి ఆరోహణ - తూర్పు పరిమితి

en: Right ascension - western limit
te: కుడి ఆరోహణ - పశ్చిమ పరిమితి

en: Equinox
te: విషువత్తు

en: Distance from earth
te: భూమి నుండి దూరం

en: G-ring latitude
te: G-రింగ్ అక్షాంశం

en: G-ring longitude
te: G-రింగ్ రేఖాంశం

en: Beginning date
te: ప్రారంభ తేదీ

en: Ending date
te: ముగింపు తేదీ

en: Name of extraterrestrial body
te: గ్రహాంతర శరీరం పేరు

en: System control number
te: సిస్టమ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Canceled/invalid system control number
te: రద్దు/చెల్లని సిస్టమ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Original cataloging agency
te: అసలు కేటలాగింగ్ ఏజెన్సీ

en: Language of cataloging
te: కేటలాగింగ్ భాష

en: Transcribing agency
te: ట్రాన్స్క్రిప్టింగ్ ఏజెన్సీ

en: Modifying agency
te: ఏజెన్సీని సవరించడం

en: Description conventions
te: వివరణ సమావేశాలు

en: Subject heading/thesaurus conventions
te: విషయం శీర్షిక/థెసారస్ సమావేశాలు

en: Authentication code
te: ప్రామాణీకరణ కోడ్

en: Source of local code
te: స్థానిక కోడ్ యొక్క మూలం

en: Geographic area code
te: భౌగోళిక ప్రాంత కోడ్

en: Local GAC code
te: స్థానిక GAC కోడ్

en: ISO code
te: ISO కోడ్

en: Time period code
te: సమయ వ్యవధి కోడ్

en: Formatted 9999 B.C. through C.E. time period
te: ఫార్మాట్ చేయబడింది 9999 B.C. C.E. కాల వ్యవధి ద్వారా

en: Formatted pre-9999 B.C. time period
te: ఫార్మాట్ చేసిన ప్రీ -99999 బి.సి. సమయ వ్యవధి

en: Source of date scheme
te: తేదీ పథకం యొక్క మూలం

en: Birth date
te: పుట్టిన తేదీ

en: Death date
te: మరణ తేదీ

en: Beginning or single date created
te: ప్రారంభం లేదా ఒకే తేదీ సృష్టించబడింది

en: Ending date created
te: ముగింపు తేదీ సృష్టించబడింది

en: Single or starting date for aggregated content
te: ఒకే లేదా ప్రారంభ కోసం తేదీకంటెంట్

en: Ending date for aggregated content
te: సమగ్ర కంటెంట్ కోసం ముగింపు తేదీ

en: Establishment date
te: స్థాపన తేదీ

en: Termination date
te: తొలగించబడు తేదీ

en: Start period
te: ప్రారంభ కాలం

en: End period
te: ముగింపు కాలం

en: Source of information
te: సమాచారమునకు ఆధారం

en: Institution to which field applies
te: ఏ రంగానికి వర్తించే సంస్థ

en: Classification number
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: Item number
te: అంశం సంఖ్య

en: Volumes/dates to which call number applies
te: వాల్యూమ్లు/కాల్ నంబర్ వర్తించే తేదీలు

en: Code source
te: కోడ్ మూలం

en: Geographic classification area code
te: భౌగోళిక వర్గీకరణ ప్రాంత కోడ్

en: Geographic classification subarea code
te: భౌగోళిక వర్గీకరణ సబ్‌రియా కోడ్

en: Populated place name
te: జనాభా స్థలం పేరు

en: Classification number element-single number or beginning number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ ఎలిమెంట్-సింగల్ నెంబర్ ఓర బెగిన్నింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Classification number element-ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ ఎలిమెంట్-ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Explanatory term
te: వివరణాత్మక పదం

en: Number source
te: సంఖ్య మూలం

en: Library to which class number applies
te: తరగతి సంఖ్య వర్తించే లైబ్రరీ

en: LC classification number--Single number or beginning number of a range
te: LC క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--ఒకే సంఖ్య లేదా పరిధి యొక్క ప్రారంభ సంఖ్య

en: LC classification number--End number of a range
te: LC క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--పరిధి యొక్క ముగింపు సంఖ్య

en: NLM classification number--Single number or beginning number of a range
te: NLM క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--శ్రేణి యొక్క ఒకే సంఖ్య లేదా ప్రారంభ సంఖ్య

en: NLM classification number--End number of a range
te: NLM క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--పరిధి యొక్క ముగింపు సంఖ్య

en: Classification number element-single number or beginning of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ ఎలిమెంట్-సింగల్ నెంబర్ ఓర బెగిన్నింగ్ అఫ్ స్పన్

en: Primary G0 character set
te: ప్రాథమిక G0 అక్షర సమితి

en: Primary G1 character set
te: ప్రాథమిక G1 అక్షర సమితి

en: Alternate G0 or G1 character set
te: ప్రత్యామ్నాయ G0 or G1 క్యారెక్టర్ సెట్

en: Subject category code
te: విషయం వర్గం కోడ్

en: Subject category code subdivision
te: విషయం వర్గం కోడ్ ఉపవిభాగం

en: Subdivision usage
te: ఉపవిభాగం వినియోగం

en: Type of entity term
te: ఎంటిటీ పదం రకం

en: Type of entity code
te: ఎంటిటీ కోడ్ రకం

en: Edition identifier
te: ఎడిషన్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Universal Decimal Classification number
te: యూనివర్సల్ డెసిమల్ క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: Common auxiliary subdivision
te: సాధారణ సహాయక ఉపవిభాగం

en: Edition number
te: ఎడిషన్ సంఖ్య

en: Table sequence number for internal subarrangement or add table
te: అంతర్గత ఉపవ్యవస్థీకరణ కోసం పట్టిక శ్రేణి సంఖ్య లేదా పట్టికను జోడించండి

en: Table identification-table number
te: పట్టిక గుర్తింపు-పట్టిక సంఖ్య

en: Classification scheme code
te: క్లాసిఫికేషన్ స్కీం కోడ్

en: Edition title
te: ఎడిషన్ శీర్షిక

en: Source edition identifier
te: మూల ఎడిషన్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Language code
te: భాషా కోడ్

en: Authorization
te: అథారిజషన్

en: Variations
te: బేధాలు

en: Call number
te: కాల్ నంబర్

en: Canceled/invalid call number
te: రద్దు/చెల్లని కాల్ నంబర్

en: Classification number element-Single number of beginning number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ ఎలిమెంట్-సింగల్ నెంబర్ అఫ్ బెగిన్నింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Explanatory information
te: వివరణాత్మక సమాచారం

en: Document shelving number (CODOC)
te: డాక్యుమెంట్ షెల్వింగ్ నంబర్ (CODOC)

en: Call number ; Classification number (OCLC) (R) ; Classification number, CALL (RLIN) (NR)
te: కాల్ సంఖ్య; వర్గీకరణ సంఖ్య (OCLC) (R); వర్గీకరణ సంఖ్య, కాల్ (RLIN) (NR)

en: Item number ; Local cutter number (OCLC) ; Book number/undivided call number, CALL (RLIN)
te: అంశం సంఖ్య; స్థానిక కట్టర్ సంఖ్య (OCLC); పుస్తక సంఖ్య/అవిభక్త కాల్ నంబర్, కాల్ (RLIN)

en: Feature heading (OCLC)
te: ఫీచర్ శీర్షిక (OCLC)

en: Filing suffix (OCLC) ; Footnote, FNT (RLIN)
te: ఫైలింగ్ ప్రత్యయం (OCLC); ఫుట్‌నోట్, FNT (RLIN)

en: Output transaction history, HST (RLIN)
te: అవుట్పుట్ లావాదేవీ చరిత్ర, HST (RLIN)

en: Output transaction instruction, INS (RLIN)
te: అవుట్పుట్ లావాదేవీ సూచన, INS (RLIN)

en: Extra card control statement, EXT (RLIN)
te: అదనపు కార్డ్ నియంత్రణ ప్రకటన, EXT (RLIN)

en: Additional local notes, ANT (RLIN)
te: అదనపు స్థానిక గమనికలు, ANT (RLIN)

en: Pathfinder code, PTH (RLIN)
te: పాత్‌ఫైండర్ కోడ్, PTH (RLIN)

en: Field suppresion, FSP (RLIN)
te: ఫీల్డ్ సప్రెషన్, FSP (RLIN)

en: Volumes, VOL (RLIN)
te: వాల్యూమ్లు, VOL (RLIN)

en: Date, VOL (RLIN)
te: తేదీ, VOL (RLIN)

en: Classification number element--single number or beginning number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ మూలకం--ఒకే సంఖ్య లేదా ప్రారంభ సంఖ్య అఫ్ స్పన్

en: Classification number element--ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ ఎలిమెంట్--ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Table identification--table number
te: పట్టిక గుర్తింపు--పట్టిక సంఖ్య

en: Feature heading
te: ఫీచర్ శీర్షిక

en: Filing suffix
te: దాఖలు ప్రత్యయం

en: Call number based on other classification scheme
te: ఇతర క్లాసిఫికేషన్ స్కీం ఆధారంగా కాల్ నంబర్

en: Personal name
te: వ్యక్తిగత పేరు

en: Numeration
te: సంఖ్య

en: Titles and other words associated with a name
te: శీర్షికలు మరియు ఇతర పదాలు పేరుతో సంబంధం కలిగి ఉంటాయి

en: Dates associated with a name
te: పేరుతో అనుబంధించబడిన తేదీలు

en: Relator term
te: రిలేటర్ పదం

en: Date of a work
te: పని తేదీ

en: Miscellaneous information
te: ఇతర సమాచారం

en: Medium
te: మీడియం

en: Attribution qualifier
te: అట్రిబ్యూషన్ క్వాలిఫైయర్

en: Form subheading
te: ఫారం ఉపశీర్షిక

en: Language of a work
te: పని యొక్క భాష

en: Medium of performance for music
te: సంగీతం కోసం పనితీరు మధ్యస్థం

en: Number of part/section of a work
te: భాగం సంఖ్య/పని యొక్క విభాగం

en: Arranged statement for music
te: సంగీతం కోసం ఏర్పాటు చేసిన ప్రకటన

en: Name of part/section of a work
te: భాగం పేరు/పని యొక్క విభాగం

en: Fuller form of name
te: పేరు యొక్క పూర్తి రూపం

en: Key for music
te: సంగీతానికి కీ

en: Version
te: వర్షన్

en: Title of a work
te: పని యొక్క శీర్షిక

en: Form subdivision
te: ఫారం ఉపవిభాగం

en: General subdivision
te: సాధారణ ఉపవిభాగం

en: Chronological subdivision
te: కాలక్రమ ఉపవిభాగం

en: Geographic subdivision
te: భౌగోళిక ఉపవిభాగం

en: Corporate name or jurisdiction name as entry element
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా కార్పొరేట్ పేరు లేదా అధికార పరిధి

en: Subordinate unit
te: సబార్డినేట్ యూనిట్

en: Location of meeting
te: సమావేశ స్థానం

en: Date of meeting or treaty signing
te: సమావేశ తేదీ లేదా ఒప్పందం సంతకం చేసిన తేదీ

en: Number of part/section/meeting
te: భాగం సంఖ్య/విభాగం/సమావేశం

en: Meeting name or jurisdiction name as entry element
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా మీటింగ్ పేరు లేదా అధికార పరిధి పేరు

en: Number [OBSOLETE]
te: సంఖ్య [OBSOLETE]

en: Name of meeting following jurisdiction name entry element
te: అధికార పరిధి పేరు ఎంట్రీ ఎలిమెంట్ తరువాత సమావేశం పేరు

en: Uniform title
te: ఏకరీతి శీర్షిక

en: Date of treaty signing
te: ఒప్పందం సంతకం చేసిన తేదీ

en: Date of treaty
te: ఒప్పందం యొక్క తేదీ

en: General material designation
te: సాధారణ పదార్థ హోదా

en: Language
te: భాషా

en: Number of part or section/serial, thematic, or opus number
te: భాగం లేదా విభాగం సంఖ్య/క్రమ, నేపథ్య లేదా ఓపస్ సంఖ్య

en: Arranged or arr. for music
te: ఏర్పాటు లేదా అర. సంగీతం కోసం

en: Part or section
te: భాగం లేదా విభాగం

en: General subject subdivision
te: సాధారణ విషయం ఉపవిభాగం

en: Period subject subdivision
te: కాలం విషయం ఉపవిభాగం

en: Place subject subdivision
te: విషయం ఉపవిభాగం ఉంచండి

en: Collective title
te: సామూహిక శీర్షిక

en: Named event
te: ఈవెంట్ అని పేరు పెట్టారు

en: Location of named event
te: పేరున్న ఈవెంట్ యొక్క స్థానం

en: Date of named event
te: పేరున్న ఈవెంట్ తేదీ

en: Chronological term
te: క్రానోలోజికల్ టర్మ్

en: Topical term or geographic name entry element
te: సమయోచిత పదం లేదా భౌగోళిక పేరు ప్రవేశ మూలకం

en: Topical term following geographic name entry element
te: భౌగోళిక పేరు ఎంట్రీ ఎలిమెంట్ తరువాత సమయోచిత పదం

en: Geographic name
te: భౌగోళిక పేరు

en: Name following place as an entry element {OBSOLETE]
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా క్రింది స్థలాన్ని పేరు పెట్టండి {OBSOLETE]

en: Classification number--Single number or beginning number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--సింగల్ నెంబర్ ఓర బెగిన్నింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Classification number--Ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Caption hierarchy
te: కాప్షన్ హిరారుచే

en: Caption
te: శీర్షిక

en: Summary number span caption hierarchy
te: సారాంశం సంఖ్య వ్యవధి శీర్షిక సోపానక్రమం

en: Table identification
te: పట్టిక గుర్తింపు

en: General explanatory index term
te: సాధారణ వివరణాత్మక సూచిక పదం

en: General explanatory index term--Succeeding level
te: సాధారణ వివరణాత్మక సూచిక పదం--విజయవంతమైన స్థాయి

en: Schedule identification
te: షెడ్యూల్ గుర్తింపు

en: Genre/form term
te: శైలి/రూపం పదం

en: Medium of performance term
te: పనితీరు పదం యొక్క మధ్యస్థం

en: Classification number referred to--Single number or beginning number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ రెఫరెడ్ తో--సింగల్ నెంబర్ ఓర బెగిన్నింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Classification number referred to--Ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ రెఫరెడ్ తో--ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Explanatory text
te: వివరణాత్మక వచనం

en: Table identification--Schedule [OBSOLETE]
te: పట్టిక గుర్తింపు--షెడ్యూల్ [OBSOLETE]

en: Heading referred to
te: శీర్షిక సూచించబడింది

en: Content type term
te: కంటెంట్ రకం పదం

en: Content type code
te: కంటెంట్ రకం కోడ్

en: Source of term
te: పదం యొక్క మూలం

en: Format of notated music term
te: సూచించిన సంగీత పదం యొక్క ఆకృతి

en: Format of notated music code
te: సూచించిన సంగీత కోడ్ యొక్క ఆకృతి

en: Type of corporate body
te: కార్పొరేట్ బాడీ రకం

en: Type of jurisdiction
te: అధికార పరిధి

en: Other designation
te: ఇతర హోదా

en: Title of person
te: వ్యక్తి యొక్క శీర్షిక

en: Relationship
te: సంబంధం

en: Place of birth
te: పుట్టిన స్థలం

en: Place of death
te: మరణించిన ప్రదేశం

en: Associated country
te: అనుబంధ దేశం

en: Place of residence/headquarters
te: నివాసం/ప్రధాన కార్యాలయం

en: Other associated place
te: ఇతర అనుబంధ స్థలం

en: Place of origin of work or expression
te: పని లేదా వ్యక్తీకరణ యొక్క మూలం

en: Relationship information
te: సంబంధ సమాచారం

en: Address
te: చిరునామా

en: City
te: నగరం

en: Intermediate jurisdiction
te: ఇంటర్మీడియట్ అధికార పరిధి

en: Country
te: దేశం

en: Postal code
te: పోస్టల్ కోడ్

en: Electronic mail address
te: ఎలక్ట్రానిక్ మెయిల్ చిరునామా

en: Field of activity
te: కార్యాచరణ క్షేత్రం

en: Associated group
te: అసోసియేటెడ్ గ్రూప్

en: Occupation
te: వృత్తి

en: Gender
te: లింగము

en: Type of family
te: కుటుంబం రకం

en: Name of prominent member
te: ప్రముఖ సభ్యుడి పేరు

en: Hereditary title
te: వంశపారంపర్య శీర్షిక

en: Source of code
te: మూలం యొక్క కోడ్

en: Language term
te: భాషా పదం

en: Fuller form of personal name
te: వ్యక్తిగత పేరు యొక్క పూర్తి రూపం

en: Form of work
te: పని రూపం

en: Other distinguishing characteristic
te: ఇతర ప్రత్యేక లక్షణం

en: Medium of performance
te: పనితీరు మధ్యస్థం

en: Soloist
te: సోలోయిస్ట్

en: Doubling instrument
te: పరికరం రెట్టింపు

en: Number of ensembles of the same type
te: ఒకే రకమైన బృందాల సంఖ్య

en: Number of performers of the same medium
te: ఒకే మాధ్యమం యొక్క ప్రదర్శనకారుల సంఖ్య

en: Alternative medium of performance
te: పనితీరు యొక్క ప్రత్యామ్నాయ మాధ్యమం

en: Total number of individuals performing alongside ensembles
te: బృందాలతో పాటు ప్రదర్శించే మొత్తం వ్యక్తుల సంఖ్య

en: Total number of performers
te: ప్రదర్శకుల మొత్తం సంఖ్య

en: Total number of ensembles
te: మొత్తం బృందాల సంఖ్య

en: Note
te: గమనిక

en: Serial number
te: సీరియల్ నెంబర్

en: Opus number
te: ఓపస్ సంఖ్య

en: Thematic index number
te: నేపథ్య సూచిక సంఖ్య

en: Thematic index code
te: థిమాటిక్ ఇండెక్స్ కోడ్

en: Publisher associated with opus number
te: ఓపస్ నంబర్‌తో అనుబంధించబడిన ప్రచురణకర్త

en: Key
te: కీ

en: Audience term
te: ప్రేక్షకుల పదం

en: Audience code
te: ప్రేక్షకుల కోడ్

en: Demographic group term
te: జనాభా సమూహ పదం

en: Demographic group code
te: జనాభా సమూహ కోడ్

en: Creator/contributor term
te: సృష్టికర్త/సహకారి పదం

en: Creator/contributor code
te: సృష్టికర్త/సహకారి కోడ్

en: Time period of creation term
te: సృష్టి పదం యొక్క కాల వ్యవధి

en: Control subfield
te: కంట్రోల్ సబ్ఫీల్డ్

en: Number {OBSOLETE]
te: సంఖ్య {OBSOLETE]

en: Classification element-Ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ ఎమూలకం-ముగింపు సంఖ్య అఫ్ స్పన్

en: Topic
te: విషయము

en: Dates of publication and/or sequential designation
te: ప్రచురణ మరియు/లేదా వరుస హోదా యొక్క తేదీలు

en: Numbering peculiarities note
te: నంబరింగ్ విచిత్రాలు గమనిక

en: Institution/copy to which field applies
te: ఏ ఫీల్డ్‌కు వర్తించే సంస్థ/కాపీ

en: Series numbering example
te: సిరీస్ నంబరింగ్ ఉదాహరణ

en: Volumes/dates to which series numbering example applies
te: వాల్యూమ్లు/సిరీస్ నంబరింగ్ ఉదాహరణ వర్తించే తేదీలు

en: Place
te: స్థలం

en: Publisher/issuing body
te: ప్రచురణకర్త/ఇస్సుఇంగ్ శాఖ

en: Volumes/dates to which place and publisher/issuing body apply
te: వాల్యూమ్లు/తేదీలు మరియు ప్రచురణకర్త/బాడీ జారీ చేస్తుంది

en: Series analysis practice
te: సిరీస్ విశ్లేషణ అభ్యాసం

en: Exceptions to analysis practice
te: విశ్లేషణ అభ్యాసానికి మినహాయింపులు

en: Volumes/dates to which analysis practice applies
te: వాల్యూమ్లు/విశ్లేషణ అభ్యాసం వర్తించే తేదీలు

en: Series tracing practice
te: సిరీస్ ట్రేసింగ్ ప్రాక్టీస్

en: Volumes/dates to which tracing practice applies
te: వాల్యూమ్లు/ట్రేసింగ్ ప్రాక్టీస్ వర్తించే తేదీలు

en: Series classification practice
te: సిరీస్ వర్గీకరణ అభ్యాసం

en: Volumes/dates to which classification practice applies
te: వాల్యూమ్లు/క్లాసిఫికేషన్ అభ్యాసం వర్తించే తేదీలు

en: Title referred to
te: శీర్షిక సూచించబడింది

en: History reference
te: చరిత్ర సూచన

en: General explanatory reference
te: సాధారణ వివరణాత్మక సూచన

en: Nonpublic general note
te: పబ్లిక్ కాని సాధారణ గమనిక

en: Characters in nonroman alphabet
te: నాన్‌రోమన్ వర్ణమాలలోని అక్షరాలు

en: Source citation
te: మూల ప్రస్తావన

en: Information found
te: సమాచారం దొరికింది

en: Bibliographic record control number
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Citation
te: సితాతిన్

en: Title
te: శీర్షిక

en: Remainder of title
te: టైటిల్ యొక్క రిమైండర్

en: Date
te: తేదీ

en: Rule number(s) and additional information
te: నియమం సంఖ్య (s) మరియు అదనపు సమాచారం

en: Definition
te: నిర్వచనం

en: Source of definition
te: నిర్వచనం యొక్క మూలం

en: Biographical or historical data
te: జీవిత చరిత్ర లేదా చారిత్రక డేటా

en: Expansion
te: విస్తరణ

en: Heading or subdivision term
te: శీర్షిక లేదా ఉపవిభాగం పదం

en: Classification number--Ending number of span [CLASSIFICATION FORMAT]
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్--ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్ [CLASSIFICATION FORMAT]

en: Subject heading or subdivision term
te: విషయం శీర్షిక లేదా ఉపవిభాగం పదం

en: Replacement authority record control number
te: భర్తీ అధికారం రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Replacement heading
te: భర్తీ శీర్షిక

en: Corresponding classification field
te: కరెస్పాండింగ్ క్లాసిఫికేషన్ ఫీల్డ్

en: Source consulted and information found
te: మూలం సంప్రదించింది మరియు సమాచారం కనుగొనబడింది

en: Application history note
te: అప్లికేషన్ చరిత్ర గమనిక

en: Source of heading or term
te: శీర్షిక లేదా పదం యొక్క మూలం

en: Materials specified [CLASSIFICATION FORMAT]
te: పేర్కొన్న పదార్థాలు [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: Location of event
te: ఈవెంట్ యొక్క స్థానం

en: Active date
te: సక్రియ తేదీ

en: Index term
te: సూచిక పదం

en: Index term--Succeeding level
te: సూచిక పదం--విజయవంతమైన స్థాయి

en: Index term referred from
te: సూచిక పదం నుండి సూచించబడుతుంది

en: Example class number
te: ఉదాహరణ తరగతి సంఖ్య

en: See also reference term
te: సూచన పదాన్ని కూడా చూడండి

en: See also reference term--Succeeding level
te: సూచన పదం కూడా చూడండి--విజయవంతమైన స్థాయి

en: Use reference term
te: సూచన పదాన్ని ఉపయోగించండి

en: Use reference term--Succeeding level
te: సూచన పదాన్ని ఉపయోగించండి--విజయవంతమైన స్థాయి

en: Material specified
te: మెటీరియల్ పేర్కొనబడింది

en: Focus term
te: ఫోకస్ టర్మ్

en: Non-focus term
te: నాన్-ఫోకస్ పదం

en: Facet/hierarchy designation
te: ముఖ/సోపానక్రమం హోదా

en: Genre/form term as entry element
te: శైలి/ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా పదం

en: Number where instructions are found--Single number or beginnning number of span
te: సూచనలు దొరికిన సంఖ్య--ఒకే సంఖ్య లేదా ప్రారంభ సంఖ్య

en: Base number
te: మూల సంఖ్య

en: Divided like number
te: సంఖ్య వలె విభజించబడింది

en: Facet designator
te: ముఖ డిజైనర్

en: Negative example class number
te: ప్రతికూల ఉదాహరణ తరగతి సంఖ్య

en: Root number
te: రూట్ సంఖ్య

en: Other classification number
te: ఇతర క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: Medium of performance term as entry element
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా పనితీరు పదం యొక్క మధ్యస్థం

en: Table number
te: పట్టిక సంఖ్య

en: Manual note
te: మాన్యువల్ గమనిక

en: Number where instructions are found
te: సూచనలు దొరికిన సంఖ్య

en: See reference
te: సూచన చూడండి

en: Rule number
te: రూల్ సంఖ్య

en: Number where instructions are found--Single number or beginning number of span
te: సూచనలు దొరికిన సంఖ్య--ఒకే సంఖ్య లేదా ప్రారంభ సంఖ్య

en: Number where instructions are found--Ending number of span
te: సూచనలు దొరికిన సంఖ్య--వ్యవధి ముగింపు

en: Digits added from classification number in schedule or external table
te: షెడ్యూల్ లేదా బాహ్య పట్టికలో వర్గీకరణ సంఖ్య నుండి అంకెలు జోడించబడ్డాయి

en: Digits added from internal subarrangement or add table
te: అంతర్గత సబ్‌రేంజ్మెంట్ నుండి అంకెలు జోడించబడ్డాయి లేదా పట్టికను జోడించండి

en: Number being analyzed
te: సంఖ్య విశ్లేషించబడుతోంది

en: Number in internal subarrangement or add table where instructions are found
te: అంతర్గత ఉపవ్యవస్థీకరణలో సంఖ్య లేదా సూచనలు దొరికిన పట్టికను జోడించండి

en: Table identification--Internal subarrangement or add table
te: పట్టిక గుర్తింపు--అంతర్గత ఉపవ్యవస్థీకరణ లేదా పట్టికను జోడించండి

en: Secondary table of applicability
te: వర్తించే ద్వితీయ పట్టిక

en: Type of division
te: విభజన రకం

en: Topic used as example of citation and preference order instruction
te: సైటేషన్ మరియు ప్రిఫరెన్స్ ఆర్డర్ ఇన్స్ట్రక్షన్ యొక్క ఉదాహరణగా ఉపయోగించే అంశం

en: Exception to table of preference
te: ప్రాధాన్యత పట్టికకు మినహాయింపు

en: Table identification--Table number
te: పట్టిక గుర్తింపు--పట్టిక సంఖ్య

en: Access method
te: ప్రాప్యత పద్ధతి

en: Access status
te: అచ్చెస్స్ స్థితి

en: Host name
te: హోస్ట్ పేరు

en: Access number
te: అచ్చెస్స్ నెంబర్

en: Compression information
te: కుదింపు సమాచారం

en: Path
te: మార్గం

en: Electronic name
te: ఎలక్ట్రానిక్ పేరు

en: Processor of request
te: అభ్యర్థన ప్రాసెసర్

en: Instruction
te: ఇన్స్ట్రక్షన్

en: Bits per second
te: సెకనుకు బిట్స్

en: Password
te: గుర్తింపు అక్షరము

en: Logon
te: ప్రవెశం

en: Contact for access assistance
te: ప్రాప్యత సహాయం కోసం సంప్రదించండి

en: Name of location of host
te: హోస్ట్ యొక్క స్థానం పేరు

en: Operating system
te: ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్

en: Port
te: పోర్ట్

en: Electronic format type
te: ఎలక్ట్రానిక్ ఫార్మాట్ రకం

en: Settings
te: సెట్టింగులు

en: File size
te: ఫైల్ పరిమాణం

en: Terminal emulation
te: టెర్మినల్ ఎమ్యులేషన్

en: Hours access method available
te: గంటల ప్రాప్యత పద్ధతి అందుబాటులో ఉంది

en: Nonpublic note
te: పబ్లిక్ కాని గమనిక

en: Generation process
te: తరం ప్రక్రియ

en: Confidence value
te: విశ్వాస విలువ

en: Generation date
te: తరం తేదీ

en: Generation agency
te: జనరేషన్ ఏజెన్సీ

en: Validity end date
te: చెల్లుబాటు ముగింపు తేదీ

en: Conversion process
te: మార్పిడి ప్రక్రియ

en: Conversion date
te: మార్పిడి తేదీ

en: Identifier of source metadata
te: సోర్స్ మెటాడేటా యొక్క ఐడెంటిఫైయర్

en: Conversion agency
te: మార్పిడి ఏజెన్సీ

en: Matching information
te: సరిపోలే సమాచారం

en: Status of matching and its checking
te: సరిపోలిక యొక్క స్థితి మరియు దాని తనిఖీ

en: Koha auth type
te: కోహా ప్రమాణం రకం

en: LEADER
te: లీడర్

en: CONTROL NUMBER
te: నియంత్రణ సంఖ్య

en: CONTROL NUMBER IDENTIFIER
te: కంట్రోల్ నెంబర్ ఐడెంటీఫైర్

en: DATE AND TIME OF LATEST TRANSACTION
te: తాజా బదిలీ యొక్క తేదీ మరియు సమయం

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS
te: స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు

en: LIBRARY OF CONGRESS CONTROL NUMBER
te: లైబ్రరీ యొక్క కాంగ్రెస్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: LINK TO BIBLIOGRAPHIC RECORD FOR SERIAL OR MULTIPART ITEM
te: సీరియల్ లేదా మల్టీపార్ట్ ఐటెమ్ కోసం బైబిలియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్‌కు లింక్ చేయండి

en: NATIONAL BIBLIOGRAPHIC AGENCY CONTROL NUMBER
te: నేషనల్ బైబిలియోగ్రాఫిక్ ఏజెన్సీ కంట్రోల్ నంబర్

en: INTERNATIONAL STANDARD BOOK NUMBER
te: ఇంటర్నేషనల్ స్టాండర్డ్ బుక్ సంఖ్య

en: INTERNATIONAL STANDARD SERIAL NUMBER
te: ఇంటర్నేషనల్ స్టాండర్డ్ సీరియల్ సంఖ్య

en: OTHER STANDARD IDENTIFIER
te: ఇతర ప్రామాణిక ఐడెంటిఫైయర్

en: MUSICAL INCIPITS INFORMATION
te: సంగీత ఇన్సిపిట్స్ సమాచారం

en: CODED CARTOGRAPHIC MATHEMATICAL DATA
te: కోడెడ్ కార్టోగ్రాఫిక్ మ్యాథమెటికల్ డేటా

en: SYSTEM CONTROL NUMBER
te: సిస్టమ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: CATALOGING SOURCE
te: కాటలాగింగ్ సోర్స్

en: AUTHENTICATION CODE
te: అంథేన్తికేషన్ కోడ్

en: GEOGRAPHIC AREA CODE
te: జియోగ్రాఫిక్ ఏరియా కోడ్

en: TIME PERIOD OF HEADING
te: హెడ్డింగ్ సమయం

en: SPECIAL CODED DATES
te: ప్రత్యేక కోడెడ్ తేదీలు

en: LIBRARY OF CONGRESS CALL NUMBER
te: కాంగ్రెస్ కాల్ సంఖ్య యొక్క లైబ్రరీ

en: GEOGRAPHIC CLASSIFICATION
te: జియోగ్రాఫిక్ క్లాసిఫికేషన్

en: LC CLASSIFICATION NUMBER
te: LC క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: LIBRARY AND ARCHIVES CANADA CALL NUMBER
te: గ్రంధాలయం మరియు ఆర్కైవ్స్ కెనడా కాల్ సంఖ్య

en: LC CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED IN CANADA [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: LC క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ కెనడాలో కేటాయించబడింది [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: NATIONAL LIBRARY OF MEDICINE CALL NUMBER
te: నేషనల్ లైబ్రరీ ఆఫ్ మెడిసిన్ కాల్ నంబర్

en: NLM CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED BY NLM [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: NLM క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య కేటాయించిన ద్వారా NLM [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: OTHER CLASSIFICATION NUMBER
te: ఇతర క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య

en: CHARACTER SETS PRESENT
te: క్యారెక్టర్ సెట్స్ ప్రస్తుత

en: NLM CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED IN CANADA [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: కెనడాలో NLM క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ కేటాయించబడింది [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: NATIONAL AGRICULTURAL LIBRARY CALL NUMBER
te: జాతీయ వ్యవసాయ లైబ్రరీ కాల్ సంఖ్య

en: SUBJECT CATEGORY CODE
te: విషయం వర్గం కోడ్

en: SUBDIVISION USAGE
te: సబ్‌డివిజన్ ఉపయోగం

en: TYPE OF ENTITY
te: ఎంటిటీ యొక్క రకం

en: UNIVERSAL DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
te: యూనివర్సల్ డెసిమల్ క్లాస్సిఫికేషన్ సంఖ్య

en: DEWEY DECIMAL CALL NUMBER
te: దేవెయ్ డెసిమల్ కాల్ నెంబర్

en: DEWEY DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
te: దేవెయ్ డెసిమల్ క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: CLASSIFICATION SCHEME AND EDITION [CLASSIFICATION FORMAT]
te: క్లాసిఫికేషన్ స్కీం మరియు ఎడిషన్ [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: GOVERNMENT DOCUMENT CALL NUMBER
te: ప్రభుత్వ పత్రం కాల్ సంఖ్య

en: GOVERNMENT DOCUMENT CLASSIFICATION NUMBER
te: ప్రభుత్వ డాక్యుమెంట్ వర్గీకరణ సంఖ్య

en: DOCUMENT SHELVING NUMBER (CODOC) [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: డాక్యుమెంట్ షెల్వింగ్ నంబర్ (CODOC) [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: LOCAL CALL NUMBER (SERIES) [OBSOLETE]; LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CALL NUMBER (OCLC); LOCAL CALL NUMBER (RLIN)
te: లోకల్ కాల్ నంబర్ (SERIES) [OBSOLETE]; స్థానికంగా కేటాయించిన LC-టైప్ కాల్ సంఖ్య (OCLC); లోకల్ కాల్ నంబర్ (RLIN)

en: LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CLASSIFICATION NUMBER (OCLC); LOCAL CLASSIFICATION NUMBER (RLIN)
te: స్థానికంగా కేటాయించబడింది LC-రకం క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య (OCLC); స్థానికమైన క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య (RLIN)

en: LOCALLY ASSIGNED DEWEY CALL NUMBER (OCLC)
te: స్థానికంగా కేటాయించిన డ్యూయీ కాల్ నంబర్ (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED DEWEY CLASSIFICATION NUMBER (OCLC)
te: స్థానికంగా కేటాయించిన డ్యూయి క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED NLM-TYPE CALL NUMBER (OCLC)
te: స్థానికంగా కేటాయించబడింది NLM-రకం కాల్ సంఖ్య (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED NLM-TYPE CLASSIFICATION NUMBER (OCLC)
te: స్థానికంగా కేటాయించబడింది NLM-రకం క్లాసిఫికేషన్ సంఖ్య (OCLC)

en: OTHER CLASSIFICATION SCHEMES (OCLC)
te: ఇతర క్లాసిఫికేషన్ స్కీమ్స్ (OCLC)

en: LOCAL FREE-TEXT CALL NUMBER (OCLC)
te: స్థానిక ఉచిత-టెక్స్ట్ కాల్ నంబర్ (OCLC)

en: HEADING--PERSONAL NAME
te: శీర్షిక--వ్యక్తిగత పేరు

en: HEADING--CORPORATE NAME
te: శీర్షిక--కార్పొరేట్ పేరు

en: HEADING--MEETING NAME
te: శీర్షిక--సమావేశం పేరు

en: HEADING--UNIFORM TITLE
te: శీర్షిక--ఏకరీతి శీర్షిక

en: UNIFORM TITLE [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: ఏకరీతి శీర్షిక [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: COLLECTIVE TITLE [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: కలెక్టివ్ టైటిల్ [సంపూర్ణ, CAN/MARC]

en: HEADING--NAMED EVENT
te: శీర్షిక--పేరు పెట్టబడిన ఈవెంట్

en: HEADING--CHRONOLOGICAL TERM
te: హెడ్డింగ్-- క్రోనోలాజికల్ టర్మ్

en: HEADING--TOPICAL TERM
te: శీర్షిక--టొపికల్ పదం

en: HEADING--GEOGRAPHIC NAME
te: శీర్షిక--జియోగ్రాఫిక్ పేరు

en: CLASSIFICATION NUMBER [CLASSIFICATION FORMAT]
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: GENERAL EXPLANATORY INDEX TERM [CLASSIFICATION FORMAT]
te: జనరల్ ఎక్స్‌ప్లానేటరీ ఇండెక్స్ టర్మ్ [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: HEADING--GENRE/FORM TERM
te: శీర్షిక--శైలి/రూపం పదం

en: HEADING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
te: శీర్షిక-మీడియం యొక్క పనితీరు పదం

en: HEADING--GENERAL SUBDIVISION
te: శీర్షిక--సాధారణ సబ్‌డివిజన్

en: HEADING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
te: హెడ్డింగ్--జియోగ్రాఫిక్ సబ్డివిజన్

en: HEADING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
te: శీర్షిక--కాలక్రమ ఉపవిభాగం

en: HEADING--FORM SUBDIVISION
te: శీర్షిక--ఫారం ఉపవిభాగం

en: COMPLEX SEE REFERENCE [CLASSIFICATION FORMAT]
te: కాంప్లెక్స్ రిఫరెన్స్ చూడండి [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: COMPLEX SEE REFERENCE--SUBJECT
te: కాంప్లెక్స్ రిఫరెన్స్ చూడండి--విషయం

en: CONTENT TYPE
te: కంటెంట్ రకం

en: FORMAT OF NOTATED MUSIC
te: సూచించిన సంగీతం యొక్క ఆకృతి

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE [CLASSIFICATION FORMAT]
te: కాంప్లెక్స్ కూడా రిఫరెన్స్ చూడండి [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE--SUBJECT
te: కాంప్లెక్స్ కూడా రిఫరెన్స్ చూడండి--విషయం

en: OTHER ATTRIBUTES OF PERSON OR CORPORATE BODY
te: వ్యక్తి లేదా కార్పొరేట్ శరీరం యొక్క ఇతర ప్రయత్నాలు

en: ASSOCIATED PLACE
te: అసోసియేటెడ్ ప్లేస్

en: ADDRESS
te: చిరునామా

en: FIELD OF ACTIVITY
te: కార్యాచరణ ఫీల్డ్

en: ASSOCIATED GROUP
te: అసోసియేటెడ్ గ్రూప్

en: OCCUPATION
te: వృత్తి

en: GENDER
te: లింగం

en: FAMILY INFORMATION
te: కుటుంబ సమాచారం

en: ASSOCIATED LANGUAGE
te: అసోసియేటెడ్ లాంగ్వేజ్

en: FULLER FORM OF PERSONAL NAME
te: వ్యక్తిగత పేరు యొక్క పూర్తి రూపం

en: FORM OF WORK
te: పని రూపం

en: OTHER DISTINGUISHING CHARACTERISTICS OF WORK OR EXPRESSION
te: పని లేదా వ్యక్తీకరణ యొక్క ఇతర విశిష్ట లక్షణాలు

en: MEDIUM OF PERFORMANCE
te: పనితీరు యొక్క మీడియా

en: NUMERIC DESIGNATION OF MUSICAL WORK
te: సంగీత పని యొక్క సంఖ్యా రూపకల్పన

en: KEY
te: తాళం చెవి

en: AUDIENCE CHARACTERISTICS
te: ప్రేక్షకుల లక్షణాలు

en: CREATOR/CONTRIBUTOR CHARACTERISTICS
te: సృష్టికర్త/కాంట్రాక్టర్ లక్షణాలు

en: TIME PERIOD OF CREATION
te: సృష్టి సమయం

en: SEE FROM TRACING--PERSONAL NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--వ్యక్తిగత పేరు

en: SEE FROM TRACING--CORPORATE NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--కార్పొరేట్ పేరు

en: SEE FROM TRACING--MEETING NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--సమావేశం పేరు

en: SEE FROM TRACING--UNIFORM TITLE
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--ఏకరీతి శీర్షిక

en: SEE FROM TRACING-NAMED EVENT
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి-ఈవెంట్ పేరు

en: SEE FROM TRACING--CHRONOLOGICAL TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--క్రోనోలాజికల్ టర్మ్

en: SEE FROM TRACING--TOPICAL TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--సమయోచిత పదం

en: SEE FROM TRACING--GEOGRAPHIC NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--జియోగ్రాఫిక్ పేరు

en: INVALID NUMBER TRACING [CLASSIFICATION FORMAT]
te: చెల్లని సంఖ్య ట్రేసింగ్ [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: SEE FROM TRACING--GENRE/FORM TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--శైలి/రూపం పదం

en: SEE FROM TRACING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి-పనితీరు నిబంధన యొక్క మీడియా

en: SEE FROM TRACING--GENERAL SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--సాధారణ సబ్‌డివిజన్

en: SEE FROM TRACING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--జియోగ్రాఫిక్ సబ్డివిజన్

en: SEE FROM TRACING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--క్రోనోలాజికల్ సబ్‌డివిజన్

en: SEE FROM TRACING--FORM SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి చూడండి--ఫారమ్ సబ్డివిజన్

en: SEE ALSO FROM TRACING--PERSONAL NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--వ్యక్తిగత పేరు

en: SEE ALSO FROM TRACING--CORPORATE NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--కార్పొరేట్ పేరు

en: SEE ALSO FROM TRACING--MEETING NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--సమావేశం పేరు

en: SEE ALSO FROM TRACING--UNIFORM TITLE
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--ఏకరీతి శీర్షిక

en: SEE ALSO FROM TRACING-NAMED EVENT
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి-ఈవెంట్ పేరు

en: SEE ALSO FROM TRACING--CHRONOLOGICAL TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--క్రోనోలాజికల్ పదం

en: SEE ALSO FROM TRACING--TOPICAL TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--సమయోచిత పదం

en: SEE ALSO FROM TRACING--GEOGRAPHIC NAME
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--జియోగ్రాఫిక్ పేరు

en: VALID NUMBER TRACING [CLASSIFICATION FORMAT]
te: చెల్లుబాటు అయ్యే సంఖ్య ట్రేసింగ్ [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: SEE ALSO FROM TRACING--GENRE/FORM TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--శైలి/రూపం పదం

en: SEE ALSO FROM TRACING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి-పనితీరు నిబంధన యొక్క మీడియా

en: SEE ALSO FROM TRACING--GENERAL SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--సాధారణ ఉపవిభాగం

en: SEE ALSO FROM TRACING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--జియోగ్రాఫిక్ సబ్డివిజన్

en: SEE ALSO FROM TRACING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--క్రోనోలాజికల్ సబ్‌డివిజన్

en: SEE ALSO FROM TRACING--FORM SUBDIVISION
te: ట్రేసింగ్ నుండి కూడా చూడండి--ఫారమ్ సబ్డివిజన్

en: SERIES DATES OF PUBLICATION AND/OR SEQUENTIAL DESIGNATION
te: ప్రచురణ మరియు/లేదా సీక్వెన్షియల్ డిజైన్ యొక్క సీరీస్ తేదీలు

en: SERIES NUMBERING PECULIARITIES
te: సీరీస్ సంఖ్య ప్రత్యేకతలు

en: SERIES NUMBERING EXAMPLE
te: సిరీస్ నంబరింగ్ ఉదాహరణ

en: SERIES PLACE AND PUBLISHER/ISSUING BODY
te: సిరీస్ స్థలం మరియు ప్రచురణకర్త/జారీ చేయు విభాగం

en: SERIES ANALYSIS PRACTICE
te: సిరీస్ విశ్లేషణ అభ్యాసం

en: SERIES TRACING PRACTICE
te: సీరీస్ ట్రేసింగ్ ప్రాక్టీస్

en: SERIES CLASSIFICATION PRACTICE
te: సీరీస్ క్లాస్సిఫికేషన్ ప్రాక్టీస్

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE--NAME
te: కాంప్లెక్స్ రిఫరెన్స్ చూడండి--పేరు

en: COMPLEX SEE REFERENCE--NAME
te: కాంప్లెక్స్ రిఫరెన్స్ చూడండి--పేరు

en: HISTORY REFERENCE
te: చరిత్ర సూచన

en: GENERAL EXPLANATORY REFERENCE--NAME
te: సాధారణ ఎక్స్ప్లనేటరీ రిఫరెన్స్ - పేరు

en: NONPUBLIC GENERAL NOTE
te: నాన్‌పబ్లిక్ సాధారణ గమనిక

en: CHARACTERS IN NONROMAN ALPHABETS [OBSOLETE]
te: నాన్రోమన్ ఆల్ఫాబెట్స్‌లోని అక్షరాలు [సంపూర్ణ]

en: SOURCE DATA FOUND
te: మూల డేటా కనుగొనబడింది

en: NOTE--WORK CATALOGUED [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
te: గమనిక--పని కాటలాగ్డ్ [OBSOLETE, CAN/MARC మాత్రమే]

en: TITLE RELATED TO THE ENTITY
te: ఎంటిటీకి సంబంధించిన శీర్షిక

en: TITLE NOT RELATED TO THE ENTITY
te: శీర్షికతో సంబంధం లేదు

en: SOURCE DATA NOT FOUND
te: మూలం డేటా కనుగొనబడలేదు

en: NOTE--CATALOGUING RULES (NAMES/TITLES) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
te: గమనిక--కాటలాగింగ్ నియమాలు (పేర్లు/శీర్షికలు) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]

en: DEFINITION
te: నిర్వచనం

en: BIOGRAPHICAL OR HISTORICAL DATA
te: బయోగ్రాఫికల్ లేదా హిస్టోరికల్ డేటా

en: PUBLIC GENERAL NOTE
te: పబ్లిక్ సాధారణ గమనిక

en: SUBJECT EXAMPLE TRACING NOTE
te: విషయం ఉదాహరణ ట్రేసింగ్ గమనిక

en: DELETED HEADING INFORMATION
te: తొలగించిన హెడ్డింగ్ సమాచారం

en: APPLICATION HISTORY NOTE
te: అప్లికేషన్ చరిత్ర గమనిక

en: AUXILIARY INSTRUCTION NOTE [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సహాయక సూచన గమనిక [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: NOTE--SOURCE DATA FOUND (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
te: గమనిక--మూలం డేటా కనుగొనబడలేదు (సబ్జెక్టులు) [OBSOLETE, CAN/MARC మాత్రమే]

en: NOTE--SOURCE DATA NOT FOUND (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
te: గమనిక--మూలం డేటా కనుగొనబడలేదు (సబ్జెక్టులు) [OBSOLETE, CAN/MARC మాత్రమే]

en: NOTE--USAGE (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
te: గమనిక--ఉపయోగం (సబ్జెక్టులు) [OBSOLETE, CAN/MARC మాత్రమే]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--PERSONAL NAME
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--వ్యక్తిగత పేరు

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--CORPORATE NAME
te: ఎంట్రీని ఏర్పాటు చేసే శీర్షిక--కార్పోరేట్ పేరు

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--MEETING NAME
te: ఏర్పాటు పేరు శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--సమావేశం పేరు

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--UNIFORM TITLE
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--ఏకరీతి శీర్షిక

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY-NAMED EVENT
te: ఎంట్రీ-పేరు గల ఈవెంట్‌ను లింక్ చేసే శీర్షికను స్థాపించారు

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--CHRONOLOGICAL TERM
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ - కాలక్రమ పదం

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--TOPICAL TERM
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--సమయోచిత పదం

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--GEOGRAPHIC NAME
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--భౌగోళిక పేరు

en: INDEX TERM--UNCONTROLLED [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సూచిక పదం--అనియంత్రిత [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: INDEX TERM--FACETED TOPICAL TERMS [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సూచిక పదం--ఫేస్డ్ టాపికల్ నిబంధనలు [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--GENRE/FORM TERM
te: స్థాపించబడిన శీర్షిక లింకింగ్ ఎంట్రీ--శైలి/రూపం పదం

en: ADD OR DIVIDE LIKE INSTRUCTIONS [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సూచనలను జోడించండి లేదా విభజించండి [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
te: పనితీరు పదం యొక్క ఎంట్రీ-మీడియంను అనుసంధానించే శీర్షిక

en: INTERNAL SUBARRANGEMENT OR ADD TABLE ENTRY [CLASSIFICATION FORMAT]
te: అంతర్గత సబ్‌రేంజ్మెంట్ లేదా టేబుల్ ఎంట్రీని జోడించండి [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: RULE IDENTIFICATION [CLASSIFICATION FORMAT]
te: రూల్ ఐడెంటిఫికేషన్ [క్లాస్సిఫికేషన్ ఫార్మాట్]

en: SYNTHESIZED NUMBER COMPONENTS [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సింథసైజ్డ్ నంబర్ భాగాలు [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: SECONDARY TABLE INFORMATION [CLASSIFICATION FORMAT]
te: సెకండరీ టేబుల్ సమాచారం [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: CITATION AND PREFERENCE ORDER INSTRUCTIONS [CLASSIFICATION FORMAT]
te: అనులేఖనం మరియు ప్రాధాన్యత ఆర్డర్ సూచనలు [క్లాసిఫికేషన్ ఫార్మటు]

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--GENERAL SUBDIVISION
te: సబ్‌డివిజన్ లింకింగ్ ఎంట్రీ--సాధారణ సబ్‌డివిజన్

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
te: సబ్‌డివిజన్ లింకింగ్ ఎంట్రీ--జియోగ్రాఫిక్ సబ్డివిజన్

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
te: సబ్‌డివిజన్ లింకింగ్ ఎంట్రీ--క్రోనోలాజికల్ సబ్‌డివిజన్

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--FORM SUBDIVISION
te: సబ్‌డివిజన్ లింకింగ్ ఎంట్రీ--ఫారం సబ్‌డివిజన్

en: COMPLEX LINKING ENTRY DATA
te: కాంప్లెక్స్ లింకింగ్ ఎంట్రీ డేటా

en: ELECTRONIC LOCATION AND ACCESS
te: ఎలక్ట్రానిక్ స్థానం మరియు యాక్సెస్

en: ALTERNATE GRAPHIC REPRESENTATION
te: ప్రత్యామ్నాయ గ్రాఫిక్ ప్రాతినిధ్యం

en: MACHINE-GENERATED METADATA PROVENANCE
te: మెషిన్-జెనరేటెడ్ మెటాడేటా ప్రోవెన్స్

en: DESCRIPTION CONVERSION INFORMATION
te: వివరణ కన్వర్షన్ సమాచారం

en: MATCHING INFORMATION
te: మ్యాచింగ్ సమాచారం

en: KOHA INTERNAL USE
te: కోహా అంతర్గత ఉపయోగం

en: Default
te: డిఫాల్ట్

en: Chronological Term
te: క్రానోలోజికల్ టర్మ్

en: Corporate Name
te: కార్పొరేట్ పేరు

en: Corporate Names
te: కార్పొరేట్ పేర్లు

en: Genre/Form Term
te: శైలి/ఫారం టర్మ్

en: Geographic Name
te: భౌగోళిక పేరు

en: Meeting Name
te: సమావేశం పేరు

en: Personal Name
te: వ్యక్తిగత పేరు

en: Personal Names
te: వ్యక్తిగత పేర్లు

en: Topical Term
te: సమయోచిత పదం

en: Uniform Title
te: ఏకరీతి శీర్షిక

en: Default MARC21 Standard Authority types:
te: డిఫాల్ట్ MARC 21 స్టాండర్డ్స్ అథారిటీ రకాలు:

en: Acquisition framework
te: ఆసీక్విజిషన్ ఫ్రేంవర్క్

en: MARC21 Default and Acquisitions bibliographic frameworks.
te: MARC21 డిఫాల్ట్ మరియు సముపార్జనలు బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు.

en: Item type [OBSOLETE]
te: వస్తువు రకము [OBSOLETE]

en: Koha Dewey Subclass [OBSOLETE]
te: కోహా డీవీ సబ్‌క్లాస్ [OBSOLETE]

en: Koha biblionumber
te: కోహా బిబ్లియోనంబర్

en: Koha biblioitemnumber
te: కోహా బిబ్లియోయిటెమ్నంబర్

en: Koha issues (borrowed), all copies
te: కోహా ఇష్యూలు (అరువు), అన్ని కాపీలు

en: Source of classification or shelving scheme
te: క్లాసిఫికేషన్ యొక్క మూలం లేదా షెల్వింగ్ పథకం

en: Koha normalized classification for sorting
te: కోహ సార్టింగ్ కోసం క్లాసిఫికేషన్ సాధారణీకరించారు

en: Institution code [OBSOLETE]
te: సంస్థ కోడ్ [OBSOLETE]

en: Koha item type
te: కోహా అంశం రకం

en: Edition
te: సంచిక

en: Classification part
te: క్లాసిఫికేషన్ పార్ట్

en: Item part
te: అంశం భాగం

en: Call number prefix
te: కాల్ నెంబర్ ప్రిఫిక్

en: Call number suffix
te: కాల్ నెంబర్ సుఫిక్

en: Suppress in OPAC
te: OPAC లో అణచివేయండి

en: Serial record flag
te: సీరియల్ రికార్డ్ ఫ్లాగ్

en: Withdrawn status
te: ఉపసంహరించుకున్న స్థితి

en: Lost status
te: స్థితిని కోల్పోయింది

en: Materials specified (bound volume or other part)
te: పేర్కొన్న పదార్థాలు (బౌండ్ వాల్యూమ్ లేదా ఇతర భాగం)

en: Damaged status
te: దెబ్బతిన్న స్థితి

en: Use restrictions
te: పరిమితులను ఉపయోగించండి

en: Not for loan
te: రుణం కోసం కాదు

en: Collection
te: పోగుచేయుట

en: Koha itemnumber (autogenerated)
te: కోహా ఐటెమ్నంబర్ (ఆటోజెనరేటెడ్)

en: Home library
te: నివాస గ్రంధాలయాలు

en: Current library
te: ప్రస్తుత గ్రంథాలయం

en: Shelving location
te: షెల్వింగ్ స్థానం

en: Date acquired
te: పొందిన తేదీ

en: Source of acquisition
te: సోర్స్ అఫ్ ఆసీక్విజిషన్

en: Coded location qualifier
te: కోడెడ్ స్థాన అర్హత

en: Cost, normal purchase price
te: ఖర్చు, సాధారణ కొనుగోలు ధర

en: Serial enumeration / chronology
te: సీరియల్ ఎన్యూమరేషన్ / క్రోనాలజీ

en: Inventory number
te: జాబితా సంఖ్య

en: Shelving control number
te: షెల్వింగ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Total checkouts
te: మొత్తం చెక్‌అవుట్‌లు

en: Total renewals
te: మొత్తం పునరుద్ధరణలు

en: Total holds
te: మొత్తం హోల్డ్స్

en: Full call number
te: పూర్తి కాల్ నంబర్

en: Barcode
te: బార్కోడ్

en: Date due
te: గడువు తేదీ

en: Date last seen
te: చివరిగా చూసిన తేదీ

en: Date last checked out
te: చివరిగా చెక్కె అవుట్ చేసిన తేదీ

en: Copy number
te: నంబర్‌ను కాపీ చేయండి

en: Uniform resource identifier
te: యూనిఫాం రిసోర్స్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Cost, replacement price
te: ఖర్చు, పునస్థాపన ధర

en: Price effective from
te: ధర ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది

en: Non-public note
te: పబ్లిక్-కాని గమనిక

en: NUCMC control number
te: ఎన్‌యుసిఎంసి నియంత్రణ సంఖ్య

en: Number
te: సంఖ్య

en: Type of number
te: సంఖ్య రకం

en: Status
te: స్థితి

en: Party to document
te: డాక్యుమెంట్ చేయడానికి పార్టీ

en: National bibliography number
te: జాతీయ బిబ్లిఒగ్రఫ్య్ సంఖ్య

en: Canceled/invalid national bibliography number
te: రద్దు/చెల్లని జాతీయ బిబ్లియోగ్రాఫి సంఖ్య

en: Canceled/invalid control number
te: రద్దు/చెల్లని నియంత్రణ సంఖ్య

en: Copyright or legal deposit number
te: కాపీరైట్ లేదా లీగల్ డిపాజిట్ సంఖ్య

en: Assigning agency
te: ఏజెన్సీని కేటాయించడం

en: Display text
te: వచనాన్ని ప్రదర్శించు

en: Canceled/invalid copyright or legal deposit number
te: రద్దు/చెల్లని కాపీరైట్ లేదా లీగల్ డిపాజిట్ సంఖ్య

en: Copyright article-fee code
te: కాపీరైట్ వ్యాసం-ఫీజు కోడ్

en: Standard film number
te: ప్రామాణిక చలనచిత్ర సంఖ్య

en: Source of number or code
te: సంఖ్య లేదా కోడ్ యొక్క మూలం

en: Additional codes following the standard number [OBSOLETE]
te: ప్రామాణిక సంఖ్య [OBSOLETE] ను అనుసరించే అదనపు సంకేతాలు

en: Overseas acquisition number
te: ఓవర్సీస్ ఆసీక్విజిషన్ నెంబర్

en: First and second groups of characters
te: అక్షరాల మొదటి మరియు రెండవ సమూహాలు

en: Third and fourth groups of characters
te: అక్షరాల మూడవ మరియు నాల్గవ సమూహాలు

en: Number of volume or part
te: వాల్యూమ్ లేదా భాగం సంఖ్య

en: Unparsed fingerprint
te: విడదీయని వేలిముద్ర

en: Standard technical report number
te: ప్రామాణిక సాంకేతిక నివేదిక సంఖ్య

en: Canceled/invalid number
te: రద్దు/చెల్లని సంఖ్య

en: Publisher or distributor number
te: ప్రచురణకర్త లేదా పంపిణీదారు సంఖ్య

en: OCLC library identifier
te: OCLC లైబ్రరీ ఐడెంటిఫైయర్

en: OAI set name
te: OAI సెట్ పేరు

en: Content type identifier
te: కంటెంట్ రకం ఐడెంటిఫైయర్

en: CODEN
te: కోడెన్

en: Canceled/invalid CODEN
te: రద్దు/చెల్లని కోడెన్

en: Postal registration number
te: పోస్టల్ రిజిస్ట్రేషన్ నంబర్

en: Source agency assigning number
te: మూల ఏజెన్సీ కేటాయించే సంఖ్య

en: Formatted date/time
te: ఫార్మాట్ చేసిన తేదీ/సమయం

en: Place of event
te: ఈవెంట్ స్థలం

en: Category of scale
te: స్కేల్ యొక్క వర్గం

en: Constant ratio linear horizontal scale
te: స్థిరమైన నిష్పత్తి సరళ క్షితిజ సమాంతర స్కేల్

en: Constant ratio linear vertical scale
te: స్థిరమైన నిష్పత్తి సరళ నిలువు స్కేల్

en: Coordinates--westernmost longitude
te: కోఆర్డినేట్స్--పాశ్చాత్య రేఖాంశం

en: Coordinates--easternmost longitude
te: కోఆర్డినేట్స్--తూర్పు రేఖాంశం

en: Coordinates--northernmost latitude
te: కోఆర్డినేట్స్--ఉత్తరాన అక్షాంశం

en: Coordinates--southernmost latitude
te: కోఆర్డినేట్స్--దక్షిణ దిశ అక్షాంశం

en: Angular scale
te: కోణీయ స్థాయి

en: Declination--northern limit
te: క్షీణత--ఉత్తర పరిమితి

en: Declination--southern limit
te: క్షీణత--దక్షిణ పరిమితి

en: Right ascension--eastern limit
te: కుడి ఆరోహణ--తూర్పు పరిమితి

en: Right ascension--western limit
te: కుడి ఆరోహణ--పశ్చిమ పరిమితి

en: Original study number
te: అసలు అధ్యయన సంఖ్య

en: Stock number
te: స్టాక్ సంఖ్య

en: Source of stock number/acquisition
te: స్టాక్ సంఖ్య యొక్క మూలం/సముపార్జన

en: Form of issue
te: ఇష్యూ రూపం

en: Additional format characteristics
te: అదనపు ఫార్మాట్ లక్షణాలు

en: Record content licensor
te: కంటెంట్ లైసెన్సర్‌ను రికార్డ్ చేయండి

en: Level of rules in bibliographic description
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ వివరణలో నియమాల స్థాయి

en: Level of effort used to assign nonsubject heading access points
te: నాన్సబ్జెక్ట్ హెడ్డింగ్ యాక్సెస్ పాయింట్లను కేటాయించడానికి ఉపయోగించే ప్రయత్నం స్థాయి

en: Level of effort used to assign subject headings
te: విషయ శీర్షికలను కేటాయించడానికి ఉపయోగించే ప్రయత్నం స్థాయి

en: Level of effort used to assign classification
te: క్లాసిఫికేషన్ను కేటాయించడానికి ఉపయోగించే ప్రయత్నం స్థాయి

en: Number of fixed field character positions coded
te: కోడ్ చేయబడిన స్థిర ఫీల్డ్ అక్షరాల స్థానాల సంఖ్య

en: Language code of text/sound track or separate title
te: టెక్స్ట్/సౌండ్ ట్రాక్ లేదా ప్రత్యేక శీర్షిక యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of summary or abstract
te: సారాంశం లేదా నైరూప్య భాషా కోడ్

en: Languages of separate titles (VM) [OBSOLETE] ; Languages of available translation  (SE) [OBSOLETE]
te: ప్రత్యేక శీర్షికల భాషలు (VM) [OBSOLETE] ; అందుబాటులో ఉన్న అనువాదం యొక్క భాషలు  (SE) [OBSOLETE]

en: Language code of sung or spoken text
te: పాడిన లేదా మాట్లాడే వచనం యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of librettos
te: లిబ్రేటోస్ యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of table of contents
te: విషయాల పట్టిక యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of accompanying material other than librettos and transcripts
te: లిబ్రేటోస్ మరియు ట్రాన్స్క్రిప్ట్స్ కాకుండా ఇతర పదార్థాల భాషా కోడ్

en: Language code of original
te: అసలు భాషా కోడ్

en: Language code of intertitles
te: ఇంటర్ టైటిల్స్ యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of subtitles
te: ఉపశీర్షికల భాషా కోడ్

en: Language code of intermediate translations
te: మధ్యంతర అనువాదాల భాషా కోడ్

en: Language code of original accompanying materials other than librettos
te: లిబ్రేటోస్ కాకుండా అసలు సహ పదార్థాల భాషా కోడ్

en: Language code of original libretto
te: అసలు లిబ్రేటో యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of captions
te: శీర్షికల భాషా కోడ్

en: Language code of accessible audio
te: ప్రాప్యత చేయగల ఆడియో యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of accessible visual language
te: ప్రాప్యత చేయగల దృశ్య భాష యొక్క భాషా కోడ్

en: Language code of accompanying transcripts for audiovisual materials
te: ఆడియోవిజువల్ మెటీరియల్స్ కోసం ట్రాన్స్క్రిప్ట్స్ యొక్క భాషా కోడ్

en: Source of local subentity code
te: స్థానిక ఉపశీర్షిక కోడ్ యొక్క మూలం

en: MARC country code
te: MARC దేశం కోడ్

en: Local subentity code
te: స్థానిక ఉపశీర్షిక కోడ్

en: ISO country code
te: ISO దేశం కోడ్

en: Source of date
te: తేదీ యొక్క మూలం

en: Type of date code
te: తేదీ కోడ్ రకం

en: Date 1, B.C.E. date
te: తేదీ 1, B.C.E. తేదీ

en: Date 1, C.E. date
te: తేదీ 1, C.E. తేదీ

en: Date 2, B.C.E. date
te: తేదీ 2, B.C.E. తేదీ

en: Date 2, C.E. date
te: తేదీ 2, C.E. తేదీ

en: Date resource modified
te: తేదీ వనరు సవరించబడింది

en: Beginning of date valid
te: తేదీ ప్రారంభం చెల్లుతుంది

en: End of date valid
te: తేదీ ముగింపు చెల్లుతుంది

en: Form of musical composition code
te: సంగీత కూర్పు కోడ్ రూపం

en: Performer or ensemble
te: ప్రదర్శకుడు లేదా సమిష్టి

en: Holding library
te: లైబ్రరీని కలిగి ఉంది

en: Copy statement
te: స్టేట్మెంట్ కాపీ

en: Definition of bibliographic subdivisions
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగాల నిర్వచనం

en: Local processing data
te: స్థానిక ప్రాసెసింగ్ డేటా

en: Missing elements
te: అంశాలు లేవు

en: Notes about holdings
te: హోల్డింగ్స్ గురించి గమనికలు

en: Secondary bibliographic subdivision
te: ద్వితీయ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Third bibliographic subdivision
te: మూడవ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Fourth bibliographic subdivision
te: నాల్గవ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Fifth bibliographic subdivision
te: ఐదవ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Sixth bibliographic subdivision
te: ఆరవ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Seventh bibliographic subdivision
te: ఏడవ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Primary bibliographic subdivision
te: ప్రాథమిక బిబ్లియోగ్రాఫిక్ ఉపవిభాగం

en: Inclusive dates of publication or coverage
te: ప్రచురణ యొక్క సమగ్ర తేదీలు లేదా కవరేజ్

en: Supplementary class number (MU) [OBSOLETE]
te: అనుబంధ తరగతి సంఖ్య (MU) [OBSOLETE]

en: Copy information
te: సమాచారాన్ని కాపీ చేయండి

en: Subject (MP) [OBSOLETE]
te: విషయం (MP) [OBSOLETE]

en: Source of call/class number
te: కాల్/తరగతి సంఖ్య యొక్క మూలం

en: GPO item number
te: GPO అంశం సంఖ్య

en: Canceled/invalid GPO item number
te: రద్దు/చెల్లని GPO అంశం సంఖ్య

en: Standard or optional designation
te: ప్రామాణిక లేదా ఐచ్ఛిక హోదా

en: Number where instructions are found-single number or beginning number of span
te: సూచనలు దొరికిన సంఖ్య-ఒకే సంఖ్య లేదా ప్రారంభ సంఖ్య

en: Classification number-ending number of span
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్-ఎండింగ్ నెంబర్ అఫ్ స్పన్

en: Table identification-Internal subarrangement or add table
te: పట్టిక గుర్తింపు-అంతర్గత ఉపవ్యవస్థీకరణ లేదా పట్టికను జోడించండి

en: Canceled/invalid classification number
te: రద్దు/చెల్లని క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్

en: Report number [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: నివేదిక సంఖ్య [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Canceled/invalid report number [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: రద్దు/చెల్లని నివేదిక సంఖ్య [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Report number
te: నివేదిక సంఖ్య

en: Canceled/invalid report number
te: రద్దు/చెల్లని నివేదిక సంఖ్య

en: Classification number (OCLC) (R) ; Classification number, CALL (RLIN) (NR)
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్ (OCLC) (R) ; క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్, CALL (RLIN) (NR)

en: Local cutter number (OCLC) ; Book number/undivided call number, CALL (RLIN)
te: స్థానిక కట్టర్ సంఖ్య (OCLC); పుస్తక సంఖ్య/అవిభక్త కాల్ నంబర్, కాల్ (RLIN)

en: Filing suffix (OCLC); Footnote, FNT (RLIN)
te: ఫైలింగ్ ప్రత్యయం (OCLC); ఫుట్‌నోట్, FNT (RLIN)

en: Retention, VOL (RLIN)
te: నిలుపుదల, VOL (RLIN)

en: Microfilm shelf location
te: మైక్రోఫిల్మ్ షెల్ఫ్ స్థానం

en: Titles and words associated with a name
te: శీర్షికలు మరియు పదాలతో అనుబంధించబడిన పదాలు

en: Affiliation
te: అనుబంధం

en: Abbreviated title
te: సంక్షిప్త శీర్షిక

en: Acronym or shortened title
te: ఎక్రోనిం లేదా సంక్షిప్త శీర్షిక

en: Variant access title
te: వేరియంట్ యాక్సెస్ శీర్షిక

en: Augmented title
te: వృద్ధి చెందిన శీర్షిక

en: Key title
te: ముఖ్యమైన శీర్షిక

en: Romanized title
te: రోమనైజ్డ్ శీర్షిక

en: Statement of responsibility, etc.
te: బాధ్యత యొక్క ప్రకటన, మొదలైనవి

en: Designation of section (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]
te: విభాగం యొక్క హోదా (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]

en: Name of part/section (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]
te: భాగం పేరు/విభాగం (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]

en: Language code of translated title
te: అనువదించబడిన శీర్షిక యొక్క భాషా కోడ్

en: Designation of section/part/series (SE) [OBSOLETE]
te: విభాగం/భాగం/సిరీస్ యొక్క హోదా (SE) [OBSOLETE]

en: Name of part/section/series (SE) [OBSOLETE]
te: భాగం పేరు/విభాగం/సిరీస్ (SE) [OBSOLETE]

en: Inclusive dates
te: చేర్చుకొన్న తేదీలు

en: Bulk dates
te: చాలా మొత్తం తేదీలు

en: Form
te: ఫారం

en: Title proper/short title
te: శీర్షిక సరైన/చిన్నశీర్షిక

en: Date or sequential designation
te: తేదీ లేదా వరుస హోదా

en: Designation of section (SE) [OBSOLETE]
te: విభాగం యొక్క హోదా (SE) [OBSOLETE]

en: Name of part/section (SE) [OBSOLETE]
te: భాగం పేరు/విభాగం (SE) [OBSOLETE]

en: Edition statement
te: ఎడిషన్ స్టేట్మెంట్

en: Remainder of edition statement
te: ఎడిషన్ స్టేట్మెంట్ యొక్క రిమైండర్

en: Musical presentation statement
te: సంగీత ప్రదర్శన ప్రకటన

en: Statement of scale
te: స్కేల్ స్టేట్మెంట్

en: Statement of projection
te: ప్రొజెక్షన్ స్టేట్మెంట్

en: Statement of coordinates
te: అక్షాంశాల ప్రకటన

en: Statement of zone
te: జోన్ యొక్క ప్రకటన

en: Statement of equinox
te: విషువత్తు యొక్క ప్రకటన

en: Outer G-ring coordinate pairs
te: బయటి G-రింగ్ కోఆర్డినేట్ జతలు

en: Exclusion G-ring coordinate pairs
te: మినహాయింపు జి-రింగ్ కోఆర్డినేట్ జతలు

en: Computer file characteristics
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ లక్షణాలు

en: Country of producing entity
te: ఉత్పత్తి చేసే దేశం

en: Issuing jurisdiction
te: అధికార పరిధిని జారీ చేస్తోంది

en: Denomination
te: విలువ కలిగిన

en: Place of publication, distribution, etc.
te: ప్రచురణ స్థలం, పంపిణీ మొదలైనవి.

en: Name of publisher, distributor, etc.
te: ప్రచురణకర్త పేరు, పంపిణీదారు, మొదలైనవి

en: Date of publication, distribution, etc.
te: ప్రచురణ తేదీ, పంపిణీ మొదలైనవి.

en: Plate or publisher's number for music (Pre-AACR 2) [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
te: సంగీతం కోసం ప్లేట్ లేదా ప్రచురణకర్త సంఖ్య (Pre-AACR 2) [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]

en: Place of manufacture
te: తయారీ స్థలం

en: Manufacturer
te: తయారీదారు

en: Date of manufacture
te: తయారీ తేదీ

en: Identification/manufacturer number [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: గుర్తింపు/తయారీదారు సంఖ్య [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Matrix and/or take number [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: మ్యాట్రిక్స్ మరియు/లేదా సంఖ్య తీసుకోండి [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Producing company
te: ఉత్పత్తి సంస్థ

en: Releasing company (primary distributor)
te: విడుదల సంస్థ (ప్రాధమిక పంపిణీదారు)

en: Date of production, release, etc.
te: ఉత్పత్తి తేదీ, విడుదల మొదలైనవి.

en: Contractual producer
te: ఒప్పంద నిర్మాత

en: Place of production, release, etc.
te: ఉత్పత్తి స్థలం, విడుదల మొదలైనవి.

en: Publisher or trade name
te: ప్రచురణకర్త లేదా వాణిజ్య పేరు

en: Serial identification
te: సీరియల్ గుర్తింపు

en: Matrix and/or take number
te: మ్యాట్రిక్స్ మరియు/లేదా సంఖ్య తీసుకోండి

en: Projected publication date
te: అంచనా ప్రచురణ తేదీ

en: Place of production, publication, distribution, manufacture
te: ఉత్పత్తి స్థలం, ప్రచురణ, పంపిణీ, తయారీ

en: Name of producer, publisher, distributor, manufacturer
te: నిర్మాత పేరు, ప్రచురణకర్త, పంపిణీదారు, తయారీదారు

en: Date of production, publication, distribution, manufacture, or copyright notice
te: ఉత్పత్తి తేదీ, ప్రచురణ, పంపిణీ, తయారీ లేదా కాపీరైట్ నోటీసు

en: Linkage [OBSOLETE]
te: అనుసంధానం [OBSOLETE]

en: Source for acquisition/subscription address [OBSOLETE]
te: సముపార్జనకు మూలం/చందా చిరునామా [OBSOLETE]

en: State or province
te: రాష్ట్రం లేక రాజ్యము

en: Terms preceding attention name
te: శ్రద్ధ పేరుకు ముందు నిబంధనలు

en: Attention name
te: శ్రద్ధ పేరు

en: Attention position
te: శ్రద్ధగల స్థానం

en: Type of address
te: చిరునామా రకం

en: Specialized telephone number
te: ప్రత్యేక టెలిఫోన్ నంబర్

en: Telephone number
te: టెలిఫోన్ సంఖ్య

en: Fax number
te: ఫ్యాక్స్ సంఖ్య

en: TDD or TTY number
te: TDD లేదా TTY సంఖ్య

en: Contact person
te: వ్యక్తిని సంప్రదించండి

en: Title of contact person
te: సంప్రదింపు వ్యక్తి యొక్క శీర్షిక

en: Hours
te: గంటలు

en: Extent
te: విస్తృతి

en: Other physical details
te: ఇతర భౌతిక వివరాలు

en: Dimensions
te: కొలతలు

en: Accompanying material [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: దానితో పాటు పదార్థం [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Accompanying material
te: దానితో పాటు పదార్థం

en: Type of unit
te: యూనిట్ రకం

en: Size of unit
te: సైజు అఫ్ యూనిట్

en: Speed [Videodiscs, pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: వేగం [వీడియోడిస్క్‌లు, ప్రీ-ఎఎసిఆర్2 రికార్డులు మాత్రమే] [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Identification/manufacturer number [pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: గుర్తింపు/తయారీదారు సంఖ్య [pre-AACR2 రికార్డులు మాత్రమే] [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Matrix and/or take number [Sound recordings, pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: మ్యాట్రిక్స్ మరియు/లేదా సంఖ్య తీసుకోండి [సౌండ్ రికార్డింగ్‌లు, ప్రీ-ఎఎసిఆర్ 2 రికార్డులు మాత్రమే] [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Extent of item
te: అంశం యొక్క విస్తృతి

en: Sound characteristics
te: ధ్వని లక్షణాలు

en: Color characteristics
te: రంగు లక్షణాలు

en: Speed
te: స్పీడ్

en: Page count
te: పేజీ లెక్కింపు

en: Unit count
te: యూనిట్ కౌంట్

en: Linear footage
te: లీనియర్ ఫుటేజ్

en: Microgroove or standard
te: మైక్రోగ్రూవ్ లేదా ప్రామాణికం

en: Stereophonic, monaural
te: స్టీరియోఫోనిక్, మోనరల్

en: Number of tracks
te: ట్రాక్‌ల సంఖ్య

en: Playing time
te: ఆట సమయం

en: Additional information
te: అదనపు సమాచారం

en: Number of reels
te: రీల్స్ సంఖ్య

en: Footage
te: ఫుటేజ్

en: Width
te: వెడల్పు

en: Presentation format
te: ప్రదర్శన ఆకృతి

en: Current publication frequency
te: ప్రస్తుత ప్రచురణ తరచుదనం

en: Date of current publication frequency
te: ప్రస్తుత ప్రచురణ తరచుదనం తేదీ

en: Frequency
te: తరచుదనము

en: Dates of frequency
te: ఫ్రీక్వెన్సీ తేదీలు

en: Former publication frequency
te: మాజీ ప్రచురణ పౌన:పున్యం

en: Dates of former publication frequency
te: మాజీ ప్రచురణ తరచుదనం యొక్క తేదీలు

en: Media type term
te: మీడియా రకం పదం

en: Media type code
te: మీడియా రకం కోడ్

en: Carrier type term
te: క్యారియర్ రకం పదం

en: Carrier type code
te: క్యారియర్ రకం కోడ్

en: Material base and configuration
te: మెటీరియల్ బేస్ మరియు కాన్ఫిగరేషన్

en: Materials applied to surface
te: పదార్థాలు ఉపరితలంపై వర్తించబడతాయి

en: Information recording technique
te: సమాచారం రికార్డింగ్ టెక్నిక్

en: Support
te: మద్దతు

en: Color content
te: రంగు కంటెంట్

en: Location within medium
te: మీడియంలో స్థానం

en: Technical specifications of medium
te: మీడియం యొక్క సాంకేతిక లక్షణాలు

en: Generation
te: జనరేషన్

en: Layout
te: లేఅవుట్

en: Book format
te: పుస్తక ఫార్మాట్

en: Font size
te: ఫాంట్ పరిమాణం

en: Polarity
te: పొలారిటీ

en: Content access mode
te: కంటెంట్ యాక్సెస్ మోడ్

en: Textual assistive features
te: వచన సహాయక లక్షణాలు

en: Visual assistive features
te: దృశ్య సహాయక లక్షణాలు

en: Auditory assistive features
te: శ్రవణ సహాయక లక్షణాలు

en: Tactile assistive features
te: స్పర్శ సహాయక లక్షణాలు

en: Reference method used
te: సూచన పద్ధతి ఉపయోగించబడింది

en: Name
te: పేరు

en: Coordinate units or distance units
te: సమన్వయ యూనిట్లు లేదా దూర యూనిట్లు

en: Latitude resolution
te: అక్షాంశ స్పష్టత

en: Longitude resolution
te: రేఖాంశ స్పష్టత

en: Standard parallel or oblique line latitude
te: ప్రామాణిక సమాంతర లేదా వాలుగా ఉన్న రేఖ అక్షాంశం

en: Oblique line longitude
te: వాలుగా ఉన్న రేఖాంశం

en: Longitude of central meridian or projection center
te: సెంట్రల్ మెరిడియన్ లేదా ప్రొజెక్షన్ సెంటర్ యొక్క రేఖాంశం

en: Latitude of projection center or projection origin
te: ప్రొజెక్షన్ సెంటర్ లేదా ప్రొజెక్షన్ మూలం యొక్క అక్షాంశం

en: False easting
te: తప్పుడు తూర్పు

en: False northing
te: తప్పుడు ఉత్తర

en: Scale factor
te: స్కేల్ కారకం

en: Height of perspective point above surface
te: ఉపరితలం పైన దృక్పథం పాయింట్ యొక్క ఎత్తు

en: Azimuthal angle
te: అజీముతాల్ కోణం

en: Azimuth measure point longitude or straight vertical longitude from pole
te: అజిముత్ కొలత పాయింట్ రేఖాంశం లేదా ధ్రువం నుండి నిలువు రేఖాంశం

en: Landsat number and path number
te: ల్యాండ్‌శాట్ సంఖ్య మరియు మార్గం సంఖ్య

en: Zone identifier
te: జోన్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Ellipsoid name
te: ఎలిప్సోయిడ్ పేరు

en: Semi-major axis
te: సెమీ-మేజర్ అక్షం

en: Denominator of flattening ratio
te: చదును నిష్పత్తి యొక్క హారం

en: Vertical resolution
te: నిలువు స్పష్టత

en: Vertical encoding method
te: నిలువు ఎన్కోడింగ్ పద్ధతి

en: Local planar, local, or other projection or grid description
te: స్థానిక ప్లానర్, లోకల్, లేదా ఇతర ప్రొజెక్షన్ లేదా గ్రిడ్ వివరణ

en: Local planar or local georeference information
te: స్థానిక ప్లానర్ లేదా స్థానిక భౌగోళిక సమాచారం

en: Planar coordinate encoding method
te: ప్లానార్ కోఆర్డినేట్ ఎన్కోడింగ్ పద్ధతి

en: Planar distance units
te: ప్లానార్ దూర యూనిట్లు

en: Abscissa resolution
te: అబ్సిస్సా రిజల్యూషన్

en: Ordinate resolution
te: తీర్మానాన్ని క్రమబద్ధీకరించండి

en: Distance resolution
te: దూర స్పష్టత

en: Bearing resolution
te: బేరింగ్ స్పష్టత

en: Bearing units
te: బేరింగ్ యూనిట్లు

en: Bearing reference direction
te: సూచన దిశను కలిగి ఉంది

en: Bearing reference meridian
te: బేరింగ్ రిఫరెన్స్ మెరిడియన్

en: Type of recording
te: రికార్డింగ్ రకం

en: Recording medium
te: రికార్డింగ్ మాధ్యమం

en: Playing speed
te: వేగం ఆడుతున్నారు

en: Groove characteristic
te: గ్రూవ్ లక్షణం

en: Track configuration
te: ట్రాక్ కాన్ఫిగరేషన్

en: Tape configuration
te: టేప్ కాన్ఫిగరేషన్

en: Configuration of playback channels
te: ప్లేబ్యాక్ ఛానెల్‌ల ఆకృతీకరణ

en: Special playback characteristics
te: ప్రత్యేక ప్లేబ్యాక్ లక్షణాలు

en: Projection speed
te: ప్రొజెక్షన్ వేగం

en: Video format
te: వీడియో ఆకృతి

en: Broadcast standard
te: ప్రసార ప్రమాణం

en: File type
te: ఫైల్ రకము

en: Encoding format
te: ఎన్కోడింగ్ ఫార్మాట్

en: Resolution
te: స్పష్టత

en: Regional encoding
te: ప్రాంతీయ ఎన్కోడింగ్

en: Encoded bitrate
te: ఎన్కోడ్ బిట్రేట్

en: Price
te: ధర

en: Organization
te: వ్యవస్థ

en: Arrangement
te: ఏర్పాటు

en: Hierarchical level
te: క్రమానుగత స్థాయి

en: Direct reference method
te: ప్రత్యక్ష సూచన పద్ధతి

en: Object type
te: ఆబ్జెక్ట్ రకం

en: Object count
te: ఆబ్జెక్ట్ కౌంట్

en: Row count
te: వరుసల సంఖ్య

en: Column count
te: కాలమ్ లెక్కింపు

en: Vertical count
te: నిలువు గణన

en: VPF topology level
te: VPF టోపోలాజీ స్థాయి

en: Indirect reference description
te: పరోక్ష సూచన వివరణ

en: Format of the digital image
te: డిజిటల్ చిత్రం యొక్క ఆకృతి

en: Security classification
te: భద్రతా క్లాసిఫికేషన్

en: Handling instructions
te: సూచనలను నిర్వహించడం

en: External dissemination information
te: బాహ్య వ్యాప్తి సమాచారం

en: Downgrading or declassification event
te: డౌన్‌గ్రేడింగ్ లేదా డిక్లాసిఫికేషన్ ఈవెంట్

en: Classification system
te: క్లాసిఫికేషన్ సిస్టం

en: Country of origin code
te: మూలం కోడ్ యొక్క దేశం

en: Downgrading date
te: తేదీ తగ్గించడం

en: Declassification date
te: డెక్లాసిఫికేషన్ తేదీ

en: Originator control term
te: ఆరిజినేటర్ నియంత్రణ పదం

en: Originating agency
te: ప్రారంభ ఏజెన్సీ

en: Authorized recipients of material
te: పదార్థం యొక్క అధీకృత గ్రహీతలు

en: Other restrictions
te: ఇతర పరిమితులు

en: Rental price
te: రిటైల్ ధర

en: First level of enumeration
te: గణన యొక్క మొదటి స్థాయి

en: Second level of enumeration
te: గణన యొక్క రెండవ స్థాయి

en: Third level of enumeration
te: గణన యొక్క మూడవ స్థాయి

en: Fourth level of enumeration
te: గణన యొక్క నాల్గవ స్థాయి

en: Fifth level of enumeration
te: గణన యొక్క ఐదవ స్థాయి

en: Sixth level of enumeration
te: గణన యొక్క ఆరవ స్థాయి

en: Alternative numbering scheme, first level of enumeration
te: ప్రత్యామ్నాయ నంబరింగ్ పథకం, మొదటి స్థాయి గణన

en: Alternative numbering scheme, second level of enumeration
te: ప్రత్యామ్నాయ నంబరింగ్ పథకం, రెండవ స్థాయి గణన

en: First level of chronology
te: మొదటి స్థాయి కాలక్రమం

en: Second level of chronology
te: రెండవ స్థాయి కాలక్రమం

en: Third level of chronology
te: థర్డ్ లెవెల్ అఫ్ క్రోనాలజీ

en: Fourth level of chronology
te: నాల్గవ స్థాయి కాలక్రమం

en: Alternative numbering scheme, chronology
te: ప్రత్యామ్నాయ నంబరింగ్ పథకం, కాలక్రమం

en: First level textual designation
te: మొదటి స్థాయి వచన హోదా

en: First level of chronology, issuance
te: మొదటి స్థాయి కాలక్రమం, జారీ

en: Source of price type code
te: ధర రకం కోడ్ యొక్క మూలం

en: Price type code
te: ధర రకం కోడ్

en: Price amount
te: ధర మొత్తం

en: Currency code
te: కరెన్సీ కోడ్

en: Unit of pricing
te: ధర యొక్క యూనిట్

en: Price note
te: ధర నోట్

en: Price effective until
te: వరకు ధర ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది

en: Tax rate 1
te: పన్ను రేటు 1

en: Tax rate 2
te: పన్ను రేటు 2

en: Identification of pricing entity
te: ధర ఎంటిటీ యొక్క గుర్తింపు

en: Source of availability status code
te: లభ్యత స్థితి కోడ్ యొక్క మూలం

en: Publishers' compressed title identification
te: ప్రచురణకర్తల సంపీడన శీర్షిక గుర్తింపు

en: Detailed date of publication
te: వివరణాత్మక ప్రచురణ తేదీ

en: Availability status code
te: లభ్యత స్థితి కోడ్

en: Expected next availability date
te: తదుపరి లభ్యత తేదీని ఆశించారు

en: Publishers's discount category
te: ప్రచురణకర్తల తగ్గింపు వర్గం

en: Date made out of print
te: ముద్రణతో చేసిన తేదీ

en: Identification of agency
te: ఏజెన్సీ యొక్క గుర్తింపు

en:  Materials specified
te:  పేర్కొన్న పదార్థాలు

en:  Linkage
te:  లింకేజ్

en: Relator code
te: రిలేటర్ కోడ్

en: Volume number/sequential designation
te: వాల్యూమ్ సంఖ్య/సీక్వెన్షియల్ హోదా

en: Date of meeting
te: సమావేశ తేదీ

en: Authority record control number
te: అథారిటీ రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Volume/sequential designation
te: వాల్యూమ్/సీక్వెన్షియల్ హోదా

en: Series statement
te: సిరీస్ స్టేట్మెంట్

en: Library of Congress call number
te: లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ కాల్ నంబర్

en: Library of Congress call number (SE) [OBSOLETE]
te: లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ కాల్ నంబర్ (SE) [OBSOLETE]

en: International Standard Serial Number (SE) [OBSOLETE]
te: ఇంటర్నేషనల్ స్టాండర్డ్ సీరియల్ నెంబర్ (SE) [OBSOLETE]

en: Source of note information (AM SE) [OBSOLETE]
te: గమనిక సమాచారం యొక్క మూలం (AM SE) [OBSOLETE]

en: With note
te: గమనికతో

en: Dissertation note
te: డిసర్టేషన్ గమనిక

en: Degree type
te: డిగ్రీ రకం

en: Name of granting institution
te: మంజూరు చేసే సంస్థ పేరు

en: Year degree granted
te: సంవత్సరం డిగ్రీ మంజూరు చేయబడింది

en: Dissertation identifier
te: డిసర్టేషన్ ఐడెంటిఫైయర్

en: Bibliographic history note
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ చరిత్ర గమనిక

en: Bibliography, etc. note
te: బిబ్లియోగ్రాఫి, మొదలైనవి. గమనిక

en: Number of references
te: సూచనల సంఖ్య

en: Formatted contents note
te: ఆకృతీకరించిన విషయాలు గమనిక

en: Statement of responsibility
te: బాధ్యత యొక్క ప్రకటన

en: Terms governing access
te: ప్రాప్యతను నియంత్రించే నిబంధనలు

en: Jurisdiction
te: అధికార పరిధి

en: Physical access provisions
te: భౌతిక ప్రాప్యత నిబంధనలు

en: Authorized users
te: ఆర్థరైజ్డ్ వినియోగదారులు

en: Standardized terminology for access restriction
te: ప్రాప్యత పరిమితి కోసం ప్రామాణిక పరిభాష

en: Availability date
te: అందుబాటులో ఉండే తేదీ

en: Supplying agency
te: సరఫరా ఏజెన్సీ

en: Representative fraction of scale note
te: స్కేల్ నోట్ యొక్క ప్రతినిధి భిన్నం

en: Remainder of scale note
te: స్కేల్ నోట్ యొక్క రిమైండర్

en: Creation/production credits note
te: సృష్టి/ఉత్పత్తి క్రెడిట్స్ గమనిక

en: Informal Notes
te: అనధికారిక గమనికలు

en: Name of source
te: మూలం పేరు

en: Coverage of source
te: మూలం యొక్క కవరేజ్

en: Location within source
te: మూలం లోపల స్థానం

en: Participant or performer note
te: పాల్గొనేవారు లేదా ప్రదర్శకుల గమనిక

en: Earlier or later volumes separately cataloged note
te: మునుపటి లేదా తరువాత వాల్యూమ్‌లు విడిగా జాబితా చేయబడిన గమనిక

en: Type of report
te: నివేదిక రకం

en: Period covered
te: కాలం కవర్

en: Attribute accuracy report
te: లక్షణ ఖచ్చితత్వ నివేదిక

en: Attribute accuracy value
te: లక్షణం ఖచ్చితత్వం విలువ

en: Attribute accuracy explanation
te: లక్షణం ఖచ్చితత్వం వివరణ

en: Logical consistency report
te: తార్కిక అనుగుణ్యత నివేదిక

en: Completeness report
te: పూర్తి నివేదిక

en: Horizontal position accuracy report
te: క్షితిజసమాంతర స్థానం ఖచ్చితత్వం నివేదిక

en: Horizontal position accuracy value
te: క్షితిజ సమాంతర స్థానం ఖచ్చితత్వం విలువ

en: Horizontal position accuracy explanation
te: క్షితిజసమాంతర స్థానం ఖచ్చితత్వం వివరణ

en: Vertical positional accuracy report
te: నిలువు స్థాన ఖచ్చితత్వ నివేదిక

en: Vertical positional accuracy value
te: నిలువు స్థాన ఖచ్చితత్వ విలువ

en: Vertical positional accuracy explanation
te: నిలువు స్థాన ఖచ్చితత్వ వివరణ

en: Cloud cover
te: క్లౌడ్ కవర్

en: Display note
te: గమనికను ప్రదర్శించు

en: Source of note information (SE) [OBSOLETE]
te: గమనిక సమాచారం యొక్క మూలం (SE) [OBSOLETE]

en: Type of computer file or data note
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ రకం లేదా డేటా నోట్

en: Different formats
te: విభిన్న ఆకృతులు

en: Content descriptors
te: కంటెంట్ వివరణలు

en: Additional animation techniques
te: అదనపు యానిమేషన్ పద్ధతులు

en: Date/time and place of an event note
te: తేదీ/సమయం మరియు ఈవెంట్ గమనిక యొక్క స్థలం

en: Date of event
te: సంఘటన తేదీ

en: Other event information
te: ఇతర ఈవెంట్ సమాచారం

en: Summary, etc.
te: సారాంశం, మొదలైనవి.

en: Expansion of summary note
te: సారాంశం గమనిక యొక్క విస్తరణ

en: Assigning source
te: మూలాన్ని కేటాయించడం

en: Source of note information [OBSOLETE]
te: గమనిక సమాచారం యొక్క మూలం [OBSOLETE]

en: Target audience note
te: ప్రేక్షకుల గమనికను లక్ష్యంగా చేసుకోండి

en: Geographic coverage note
te: భౌగోళిక కవరేజ్ గమనిక

en: Time period of content note
te: కంటెంట్ గమనిక యొక్క వ్యవధి

en: Source of schema used
te: ఉపయోగించిన స్కీమా యొక్క మూలం

en: Preferred citation of described materials note
te: వివరించిన పదార్థాల గమనిక యొక్క ప్రాధాన్యత

en: Supplement note
te: సప్లిమెంట్ గమనిక

en: Program name
te: ప్రోగ్రామ్ పేరు

en: Interest level
te: ఆసక్తి స్థాయి

en: Reading level
te: పఠనం స్థాయి

en: Title point value
te: శీర్షిక పాయింట్ విలువ

en: Censorship note
te: సెన్సార్షిప్ నోట్

en: Additional physical form available note
te: అదనపు భౌతిక రూపం అందుబాటులో ఉన్న గమనిక

en: Availability source
te: లభ్యత మూలం

en: Availability conditions
te: లభ్యత పరిస్థితులు

en: Order number
te: ఆర్డర్ సంఖ్య

en: Source of note information (AM CF VM SE) [OBSOLETE]
te: గమనిక సమాచారం యొక్క మూలం (AM CF VM SE) [OBSOLETE]

en: Summary of accessibility
te: ప్రాప్యత యొక్క సారాంశం

en: Fixed-length data elements of reproduction
te: పునరుత్పత్తి యొక్క స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు

en: Type of reproduction
te: పునరుత్పత్తి రకం

en: Place of reproduction
te: పునరుత్పత్తి ప్రదేశం

en: Agency responsible for reproduction
te: పునరుత్పత్తికి బాధ్యత వహించే ఏజెన్సీ

en: Date of reproduction
te: పునరుత్పత్తి తేదీ

en: Physical description of reproduction
te: పునరుత్పత్తి యొక్క భౌతిక వివరణ

en: Series statement of reproduction
te: పునరుత్పత్తి యొక్క సిరీస్ స్టేట్మెంట్

en: Dates and/or sequential designation of issues reproduced
te: తేదీలు మరియు/లేదా పునరుత్పత్తి సమస్యల వరుస హోదా

en: Note about reproduction
te: పునరుత్పత్తి గురించి గమనించండి

en: Main entry of original
te: అసలు మెయిన్ ప్రవేశం

en: Edition statement of original
te: అసలైన ఎడిషన్ స్టేట్మెంట్

en: Publication, distribution, etc. of original
te: అసలు ప్రచురణ, పంపిణీ మొదలైనవి

en: Physical description, etc. of original
te: భౌతిక వివరణ మొదలైనవి యొక్క అసలు

en: Series statement of original
te: అసలు సిరీస్ స్టేట్మెంట్

en: Key title of original
te: అసలు కీ శీర్షిక

en: Location of original
te: అసలు స్థానం

en: Material specific details
te: మెటీరియల్ నిర్దిష్ట వివరాలు

en: Note about original
te: అసలు గురించి గమనించండి

en: Other resource identifier
te: ఇతర వనరుల ఐడెంటిఫైయర్

en: Introductory phrase
te: పరిచయ పదబంధం

en: Title statement of original
te: అసలు శీర్షిక ప్రకటన

en: Custodian
te: కస్టోడియన్

en: Postal address
te: పోస్టల్ చిరునామా

en: Telecommunications address
te: టెలికమ్యూనికేషన్ చిరునామా

en: Repository location code
te: రిపోజిటరీ స్థాన కోడ్

en: Text of note
te: గమనిక యొక్క వచనం

en: Contract number
te: కాంట్రాక్టు నంబరు

en: Grant number
te: గ్రాంట్ సంఖ్య

en: Undifferentiated number
te: వివరించని సంఖ్య

en: Program element number
te: ప్రోగ్రామ్ మూలకం సంఖ్య

en: Project number
te: ప్రాజెక్ట్ సంఖ్య

en: Task number
te: పని సంఖ్య

en: Work unit number
te: పని యూనిట్ సంఖ్య

en: Source of data note
te: డేటా నోట్ యొక్క మూలం

en: System details note
te: సిస్టమ్ వివరాలు గమనిక

en: Terms governing use and reproduction
te: ఉపయోగం మరియు పునరుత్పత్తిని నియంత్రించే నిబంధనలు

en: Use and reproduction rights
te: ఉపయోగం మరియు పునరుత్పత్తి హక్కులు

en: Method of acquisition
te: సముపార్జన విధానం

en: Date of acquisition
te: డేట్ అఫ్ ఆసీక్విజిషన్

en: Accession number
te: ఆక్సిషన్ నెంబర్

en: Owner
te: యజమాని

en: Purchase price
te: కొనుగోలు ధర

en: Personal creator
te: వ్యక్తిగత సృష్టికర్త

en: Personal creator death date
te: వ్యక్తిగత సృష్టికర్త మరణించిన తేదీ

en: Corporate creator
te: కార్పొరేట్ సృష్టికర్త

en: Copyright holder
te: కాపీరైట్ హోల్డర్

en: Copyright holder contact information
te: కాపీరైట్ హోల్డర్ సంప్రదింపు సమాచారం

en: Copyright statement
te: కాపీరైట్ ప్రకటన

en: Copyright date
te: కాపీరైట్ తేదీ

en: Copyright renewal date
te: కాపీరైట్ పునరుద్ధరణ తేదీ

en: Publication date
te: ప్రచురణ తేదీ

en: Creation date
te: సృష్టి తేదీ

en: Publisher
te: ప్రచురణ

en: Copyright status
te: కాపీరైట్ స్థితి

en: Publication status
te: ప్రచురణ స్థితి

en: Research date
te: పరిశోధన తేదీ

en: Country of publication or creation
te: ప్రచురణ లేదా సృష్టి దేశం

en: Jurisdiction of copyright assessment
te: కాపీరైట్ అంచనా యొక్క అధికార పరిధి

en: Solicitation information note
te: విన్నపం సమాచారం గమనిక

en: Provenance
te: రుజువు

en: Language note
te: భాషా గమనిక

en: Information code or alphabet
te: సమాచార కోడ్ లేదా వర్ణమాల

en: Former title complexity note
te: మాజీ శీర్షిక సంక్లిష్టత గమనిక

en: Issuing body note
te: బాడీ నోట్ జారీ చేస్తోంది

en: Entity type label
te: ఎంటిటీ రకం లేబుల్

en: Entity type definition and source
te: ఎంటిటీ రకం నిర్వచనం మరియు మూలం

en: Attribute label
te: లక్షణం లేబుల్

en: Attribute definition and source
te: లక్షణం నిర్వచనం మరియు మూలం

en: Enumerated domain value
te: లెక్కించిన డొమైన్ విలువ

en: Enumerated domain value definition and source
te: లెక్కించిన డొమైన్ విలువ నిర్వచనం మరియు మూలం

en: Range domain minimum and maximum
te: పరిధి డొమైన్ కనిష్ట మరియు గరిష్ట

en: Codeset name and source
te: కోడ్సెట్ పేరు మరియు మూలం

en: Unrepresentable domain
te: ప్రాతినిధ్యం వహించలేని డొమైన్

en: Attribute units of measurement and resolution
te: కొలత మరియు తీర్మానం యొక్క లక్షణ యూనిట్లు

en: Beginning and ending date of attribute values
te: లక్షణ విలువల ప్రారంభ మరియు ముగింపు తేదీ

en: Attribute value accuracy
te: లక్షణం విలువ ఖచ్చితత్వం

en: Attribute value accuracy explanation
te: లక్షణం విలువ ఖచ్చితత్వం వివరణ

en: Attribute measurement frequency
te: లక్షణ కొలత తరచుదనం

en: Entity and attribute overview
te: ఎంటిటీ మరియు లక్షణ అవలోకనం

en: Entity and attribute detail citation
te: ఎంటిటీ మరియు లక్షణం వివరాల అనులేఖనాలు

en: Cumulative index/finding aids note
te: సంచిత సూచిక/ఫైండింగ్ ఎయిడ్స్ గమనిక

en: Degree of control
te: నియంత్రణ డిగ్రీ

en: Bibliographic reference
te: బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రిఫరెన్స్

en: Information about documentation note
te: డాక్యుమెంటేషన్ నోట్ గురించి సమాచారం

en: History
te: చరిత్ర

en: Time of collation [OBSOLETE]
te: కలెక్షన్ సమయం [OBSOLETE]

en: Identifying markings
te: గుర్తులను గుర్తించడం

en: Copy identification
te: గుర్తింపును కాపీ చేయండి

en: Version identification
te: సంస్కరణ గుర్తింపు

en: Number of copies
te: కాపీల సంఖ్య

en: Binding note
te: బైండింగ్ గమనిక

en: Number of cases/variables
te: కేసుల సంఖ్య/వేరియబుల్స్

en: Name of variable
te: వేరియబుల్ పేరు

en: Unit of analysis
te: విశ్లేషణ యూనిట్

en: Universe of data
te: డేటా విశ్వం

en: Filing scheme or code
te: దాఖలు పథకం లేదా కోడ్

en: Methodology note
te: మెథడాలజీ నోట్

en: Controlled term
te: నియంత్రిత పదం

en: Editor note
te: ఎడిటర్ గమనిక

en: Source of note information
te: గమనిక సమాచారం యొక్క మూలం

en: Linking entry complexity note
te: ఎంట్రీ సంక్లిష్టత గమనికను లింక్ చేస్తోంది

en: Publications about described materials note
te: వివరించిన పదార్థాల గురించి ప్రచురణలు గమనిక

en: Related computer files note
te: సంబంధిత కంప్యూటర్ ఫైల్స్ గమనిక

en: Action
te: చర్య

en: Action identification
te: చర్య గుర్తింపు

en: Time/date of action
te: సమయం/తేదీ చర్య

en: Action interval
te: చర్య విరామం

en: Contingency for action
te: చర్య కోసం ఆకస్మికత

en: Method of action
te: చర్య యొక్క విధానం

en: Site of action
te: చర్య యొక్క సైట్

en: Action agent
te: యాక్షన్ ఏజెంట్

en: Accumulation
te: చేరడం

en: Frequency of use
te: ఉపయోగం యొక్క ఫ్రీక్వెన్సీ

en: Exhibitions note
te: ఎగ్జిబిషన్స్ గమనిక

en: Awards note
te: అవార్డుల గమనిక

en: Source of description note
te: వివరణ గమనిక యొక్క మూలం

en: Linkage (RLIN)
te: అనుసంధానం (RLIN)

en: Field link and sequence number (RLIN)
te: ఫీల్డ్ లింక్ మరియు సీక్వెన్స్ సంఖ్య (RLIN)

en: Local note
te: స్థానిక గమనిక

en: Provenance (VM) [OBSOLETE]
te: రుజువు (VM) [OBSOLETE]

en: Condition of individual reels (VM) [OBSOLETE]
te: వ్యక్తిగత రీల్స్ యొక్క పరిస్థితి (VM) [OBSOLETE]

en: Origin of safety copy (VM) [OBSOLETE]
te: భద్రతా కాపీ యొక్క మూలం (VM) [OBSOLETE]

en: Number  (BK CF MP MU SE VM MX)  [OBSOLETE]
te: సంఖ్య  (BK CF MP MU SE VM MX)  [OBSOLETE]

en: Active dates
te: క్రియాశీల తేదీలు

en: Geographic name following place entry element [OBSOLETE]
te: ప్లేస్ ఎంట్రీ ఎలిమెంట్ తరువాత భౌగోళిక పేరు [OBSOLETE]

en: Geographic name of place element
te: స్థల మూలకం యొక్క భౌగోళిక పేరు

en: Uncontrolled term
te: అనియంత్రిత పదం

en: Genre/form data or focus term
te: శైలి/రూపం డేటా లేదా ఫోకస్ పదం

en: Function
te: విధులు

en: Source of term or code
te: పదం లేదా కోడ్ యొక్క మూలం

en: Main curriculum objective
te: ప్రధాన పాఠ్యాంశాల లక్ష్యం

en: Subordinate curriculum objective
te: సబార్డినేట్ పాఠ్యాంశాల లక్ష్యం

en: Curriculum code
te: పాఠ్యప్రణాళిక కోడ్

en: Correlation factor
te: సహసంబంధ కారకం

en: Country or larger entity
te: దేశం లేదా పెద్ద సంస్థ

en: First-order political jurisdiction
te: మొదటి-ఆర్డర్ రాజకీయ అధికార పరిధి

en: Intermediate political jurisdiction
te: ఇంటర్మీడియట్ రాజకీయ అధికార పరిధి

en: City subsection
te: నగర ఉపవిభాగం

en: Other nonjurisdictional geographic region and feature
te: ఇతర నాన్జురిస్డిక్షనల్ భౌగోళిక ప్రాంతం మరియు లక్షణం

en: Extraterrestrial area
te: గ్రహాంతర ప్రాంతం

en: Source of name, title, or term
te: పేరు, శీర్షిక, లేదా పదం యొక్క మూలం

en: Name, title, or term
te: పేరు, శీర్షిక లేదా పదం

en: Topical term or geographic name as entry element
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా సమయోచిత పదం లేదా భౌగోళిక పేరు

en: Topical term following geographic name as entry element
te: ఎంట్రీ ఎలిమెంట్‌గా భౌగోళిక పేరును అనుసరించే సమయోచిత పదం

en: Number (BK CF MP MU SE VM MX) [OBSOLETE]
te: సంఖ్య (BK CF MP MU SE VM MX) [OBSOLETE]

en: Corporate name or jurisdiction name
te: కార్పొరేట్ పేరు లేదా అధికార పరిధి పేరు

en: Nonprinting information
te: ముద్రించడం సమాచారం

en: Uncontrolled related/analytical title
te: అనియంత్రిత సంబంధిత/విశ్లేషణాత్మక శీర్షిక

en: Make and model of machine
te: యంత్రం యొక్క తయారీ మరియు నమూనా

en: Programming language
te: ప్రోగ్రామింగ్ భాష

en: Source of taxonomic identification
te: వర్గీకరణ గుర్తింపు యొక్క మూలం

en: Taxonomic name
te: వర్గీకరణ పేరు

en: Taxonomic category
te: వర్గీకరణ వర్గం

en: Common or alternative name
te: సాధారణ లేదా ప్రత్యామ్నాయ పేరు

en: Access term
te: ప్రాప్యత పదం

en: Label
te: లేబుల్

en: Main entry heading
te: ప్రధాన ప్రవేశ శీర్షిక

en: Place, publisher, and date of publication
te: స్థలం, ప్రచురణకర్త మరియు ప్రచురణ తేదీ

en: Related parts
te: సంబంధిత భాగాలు

en: Physical description
te: భౌతిక పరమైన వివరణ

en: Material-specific details
te: మెటీరియల్-నిర్దిష్ట వివరాలు

en: Other item identifier
te: ఇతర అంశం ఐడెంటిఫైయర్

en: Parallel title (BK SE) [OBSOLETE]
te: సమాంతర శీర్షిక (BK SE) [OBSOLETE]

en: CODEN designation
te: కోడెన్ హోదా

en: Series data for related item
te: సంబంధిత అంశం కోసం సిరీస్ డేటా

en: Parallel title (BK SE)  [OBSOLETE]
te: సమాంతర శీర్షిక (BK SE)  [OBSOLETE]

en: Standard Technical Report Number
te: ప్రామాణిక సాంకేతిక నివేదిక సంఖ్య

en: Host Biblionumber
te: హోస్ట్ బిబ్లియోనంబర్

en: Host Itemnumber
te: హోస్ట్ అంశంసంఖ్య

en: Enumeration and first page
te: గణన మరియు మొదటి పేజీ

en: Country code
te: దేశం కోడ్

en: Period of content
te: కంటెంట్ కాలం

en: Source Contribution
te: మూల సహకారం

en: Type of record
te: రికార్డు రకం

en: Fixed-length data elements
te: స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు

en: Encoding level
te: ఎన్కోడింగ్ స్థాయి

en: Textual physical form designator
te: వచన భౌతిక రూపం డిజైనర్

en: Dates of publication and/or sequential designation of issues reproduced
te: ప్రచురణ తేదీలు మరియు/లేదా పునరుత్పత్తి చేసిన సమస్యల వరుస హోదా

en: Name of unit
te: యూనిట్ పేరు

en: Holding institution
te: సంస్థను కలిగి ఉంది

en: Holdings (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]
te: హోల్డింగ్స్ (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]

en: Inclusive dates (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]
te: కలుపుకొని తేదీలు (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]

en: Retention statement (NR) (CF MU VM SE) [OBSOLETE]
te: నిలుపుదల ప్రకటన (NR) (CF MU VM SE) [OBSOLETE]

en: Name (custodian or owner)
te: పేరు (సంరక్షకుడు లేదా యజమాని)

en: Institutional division
te: సంస్థాగత విభాగం

en: Street address
te: వీధి చిరునామా

en: Location of units
te: యూనిట్ల స్థానం

en: Sequence number
te: సీక్వెన్స్ సంఖ్య

en: Location
te: స్థానం

en: Sublocation or collection
te: సబ్‌లోకేషన్ లేదా సేకరణ

en: Former shelving location
te: మాజీ షెల్వింగ్ స్థానం

en: Non-coded location qualifier
te: నాన్-కోడెడ్ స్థాన అర్హత

en: Shelving form of title
te: టైటిల్ యొక్క షెల్వింగ్ రూపం

en: Piece designation
te: పీస్ హోదా

en: Piece physical condition
te: పీస్ శారీరక పరిస్థితి

en: Pattern note
te: నమూనా గమనిక

en: Number of pieces per issuance
te: ఒక్కో జారీకి ముక్కల సంఖ్య

en: Copy
te: కాపీ

en: Bibliographic units per next higher level
te: తదుపరి ఉన్నత స్థాయికి బిబ్లియోగ్రాఫిక్ యూనిట్లు

en: Numbering continuity
te: సంఖ్య కొనసాగింపు

en: Calendar change
te: క్యాలెండర్ మార్పు

en: Regularity pattern
te: క్రమబద్ధత నమూనా

en: Numbering scheme
te: నంబరింగ్ పథకం

en: Operator's initials, OID (RLIN)
te: ఆపరేటర్స్ మొదటి అక్షరాలు, OID (RLIN)

en: Cataloger's initials, CIN (RLIN)
te: కాటలాగర్ యొక్క మొదటి అక్షరాలు, CIN (RLIN)

en: LIB (RLIN)
te: లీబ్ (RLIN)

en: Converted Gregorian year
te: మార్చబడిన గ్రెగోరియన్ సంవత్సరం

en: Issuing date
te: తేదీ జారీ చేస్తోంది

en: Break indicator
te: బ్రేక్ ఇండికేటర్

en: Textual string
te: వచన స్ట్రింగ్

en: Tag and sequence number
te: ట్యాగ్ మరియు క్రమం సంఖ్య

en: Internal item number
te: అంతర్గత అంశం సంఖ్య

en: Invalid or canceled internal item number
te: చెల్లదు లేదా అంతర్గత అంశం సంఖ్యను రద్దు చేసింది

en: Cost
te: ఖరీదు

en: Item status
te: అంశం స్థితి

en: Temporary location
te: తాత్కాలిక స్థానం

en: Invalid or canceled piece designation
te: చెల్లని లేదా రద్దు చేసిన ముక్క హోదా

en: Replacement title
te: తిరిగి ప్లేస్మెంట్ శీర్షిక

en: Replacement bibliographic record control number
te: భర్తీ బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డ్ నియంత్రణ సంఖ్య

en: Creation process
te: సృష్టి ప్రక్రియ

en: Assigning or generating agency
te: ఏజెన్సీని కేటాయించడం లేదా ఉత్పత్తి చేయడం

en: Source of data
te: డేటా యొక్క మూలం

en: Content of non-MARC field
te: MARC కాని ఫీల్డ్ యొక్క కంటెంట్

en: Put command parameter
te: కమాండ్ పరామితిని ఉంచండి

en: User-option data
te: వినియోగదారు-ఎంపిక డేటా

en: OCLC control number(s) of parallel record(s) (OCLC); Piece used for cataloging, PUC (RLIN)
te: OCLC నియంత్రణ సంఖ్య(s) సమాంతర రికార్డు(s) (OCLC); కేటలాగింగ్ కోసం ఉపయోగించే పీస్, PUC (RLIN)

en: Series part designator, SPT (RLIN)
te: సిరీస్ పార్ట్ డిజైనర్, SPT (RLIN)

en: Classification number, LCAL (RLIN)
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్, LCAL (RLIN)

en: Book number/undivided call number, LCAL (RLIN)
te: పుస్తక సంఖ్య/అవిభక్త కాల్ నంబర్, LCAL (RLIN)

en: Additional free-text stamp above the call number, LCAL (RLIN)
te: కాల్ నంబర్ పైన అదనపు ఉచిత-టెక్స్ట్ స్టాంప్, LCAL (RLIN)

en: Additional free-text or profiled stamp below the call number, LCAL (RLIN)
te: కాల్ నంబర్ క్రింద అదనపు ఉచిత-టెక్స్ట్ లేదా ప్రొఫైల్డ్ స్టాంప్, LCAL (RLIN)

en: Location-level footnote, LFNT (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి ఫుట్‌నోట్, LFNT (RLIN)

en: Location-level output transaction history, LHST (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి అవుట్పుట్ లావాదేవీ చరిత్ర, LHST (RLIN)

en: Location-level extra card request, LEXT (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి అదనపు కార్డ్ అభ్యర్థన, LEXT (RLIN)

en: Permanent shelving location, LOC (RLIN)
te: శాశ్వత షెల్వింగ్ స్థానం, LOC (RLIN)

en: Location-level additional note, LANT (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి అదనపు గమనిక, LANT (RLIN)

en: Location-level pathfinder, LPTH (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి పాత్‌ఫైండర్, LPTH (RLIN)

en: Location-level field suppression, LFSP (RLIN)
te: స్థాన-స్థాయి ఫీల్డ్ అణచివేత, LFSP (RLIN)

en: Non-printing notes, LANT (RLIN)
te: ముద్రణ-కాని గమనికలు, LANT (RLIN)

en: Volumes, LVOL (RLIN)
te: వాల్యూమ్లు, LVOL (RLIN)

en: Subscription status code, LANT (RLIN)
te: సభ్యత్వ స్థితి కోడ్, LANT (RLIN)

en: Date, LVOL (RLIN)
te: తేదీ, LVOL (RLIN)

en: Retention, LVOL (RLIN)
te: నిలుపుదల, LVOL (RLIN)

en: Classification number, CCAL (RLIN)
te: క్లాసిఫికేషన్ నెంబర్, CCAL (RLIN)

en: Book number/undivided call number, CCAL (RLIN)
te: పుస్తక సంఖ్య/అవిభక్త కాల్ నంబర్, CCAL (RLIN)

en: Copy information and material description, CCAL + MDES (RLIN)
te: సమాచారం మరియు పదార్థ వివరణను కాపీ చేయండి, CCAL + MDES (RLIN)

en: Copy status--for earlier dates, CST (RLIN)
te: స్థితిని కాపీ చేయండి--మునుపటి తేదీల కోసం, CST (RLIN)

en: Copy status, CST (RLIN)
te: కాపీ స్థితి, CST (RLIN)

en: Aquisitions control number, HNT (RLIN)
te: అక్విజిషన్స్ నియంత్రణ సంఖ్య, HNT (RLIN)

en: Circulation control number, HNT (RLIN)
te: సర్క్యులేషన్ నియంత్రణ సంఖ్య, HNT (RLIN)

en: Shelflist note, HNT (RLIN)
te: షెల్ఫ్లిస్ట్ గమనిక, HNT (RLIN)

en: Non-printing notes, HNT (RLIN)
te: ముద్రణ-కాని గమనికలు, HNT (RLIN)

en: Name of location of host in subfield
te: సబ్‌ఫీల్డ్‌లో హోస్ట్ యొక్క స్థానం పేరు

en: Materials specified, MATL
te: పేర్కొన్న పదార్థాలు, MATL

en: Physical location, PLOC (RLIN)
te: భౌతిక స్థానం, PLOC (RLIN)

en: Holding library identification number
te: గ్రంధాలయం గుర్తింపు సంఖ్యను కలిగి ఉంది

en: Physical description codes
te: భౌతిక వివరణ సంకేతాలు

en: Volume or other numbering
te: వాల్యూమ్ లేదా ఇతర నంబరింగ్

en: Dates
te: తేదీలు

en: Completeness note
te: పూర్తి గమనిక

en: Referral note
te: రెఫరల్ గమనిక

en: Retention note
te: నిలుపుదల గమనిక

en: Romanization/conversion identifier
te: రోమనైజేషన్/మార్పిడి ఐడెంటిఫైయర్

en: Agency that converted, created or reviewed
te: మార్చబడిన, సృష్టించిన లేదా సమీక్షించిన ఏజెన్సీ

en: Date of conversion or review
te: మార్పిడి తేదీ లేదా సమీక్ష తేదీ

en: Status code
te: స్థితి కోడ్

en: Version of conversion program used
te: మార్పిడి ప్రోగ్రామ్ యొక్క సంస్కరణ ఉపయోగించబడింది

en: Link information for 9XX fields
te: 9XX ఫీల్డ్‌ల కోసం సమాచారాన్ని లింక్ చేయండి

en: Link information for field corresponding to 9XX field
te: ఫీల్డ్ సంబంధిత లింక్ సమాచారం 9XX ఫీల్డ్‌కు

en: Withdrawn status [LOCAL, KOHA]
te: ఉపసంహరించుకున్న స్థితి [LOCAL, KOHA]

en: Lost status [LOCAL, KOHA]
te: స్థితిని కోల్పోయింది [LOCAL, KOHA]

en: System code (specific classification or other scheme and edition) [LOCAL, KOHA]
te: సిస్టమ్ కోడ్ (నిర్దిష్ట వర్గీకరణ లేదా ఇతర పథకం మరియు ఎడిషన్) [LOCAL, KOHA]

en: Use restrictions [LOCAL, KOHA]
te: పరిమితులను ఉపయోగించండి [LOCAL, KOHA]

en: Koha normalized classification for sorting [LOCAL, KOHA]
te: కోహా సామాన్యీకరణ క్లాసిఫికేషన్ ఫర్ సార్టింగ్ [LOCAL, KOHA]

en: Coded location qualifier [LOCAL, KOHA]
te: కోడెడ్ స్థాన అర్హత [LOCAL, KOHA]

en: Copy number [LOCAL, KOHA]
te: నంబర్‌ను కాపీ చేయండి [LOCAL, KOHA]

en: Uniform Resource Identifier [LOCAL, KOHA]
te: యూనిఫాం రిసోర్స్ ఐడెంటిఫైయర్ [లోకల్, కోహా]

en: Koha collection [LOCAL, KOHA]
te: కోహా సేకరణ [LOCAL, KOHA]

en: Internal item number (Koha itemnumber, autogenerated) [LOCAL, KOHA]
te: అంతర్గత అంశం సంఖ్య (కోహా ఐటెమ్నంబర్, ఆటోజెనరేటెడ్) [లోకల్, కోహా]

en: Origin of item (home branch) (free text)
te: అంశం యొక్క మూలం (ఇంటి శాఖ) (ఉచిత వచనం)

en: Origin of item (home branch) (coded)
te: అంశం యొక్క మూలం (హోమ్ బ్రాంచ్) (కోడెడ్)

en: Lending or holding organisation (holding branch) (free text)
te: సంస్థకు రుణాలు ఇవ్వడం లేదా పట్టుకోవడం (శాఖను పట్టుకోవడం) (ఉచిత వచనం)

en: Lending or holding organisation (holding branch) code
te: సంస్థ (హోల్డింగ్ బ్రాంచ్) కోడ్‌ను ఇవ్వడం లేదా పట్టుకోవడం

en: Genre detail
te: శైలి వివరాలు

en: Barcode prefix
te: బార్‌కోడ్ ఉపసర్గ

en: Barcode incrementation
te: బార్‌కోడ్ ఇంక్రిమెంటేషన్

en: Barcode suffix
te: బార్‌కోడ్ ప్రత్యయం

en: Section
te: విభాగం

en: Call number (full call number)
te: కాల్ నంబర్ (పూర్తి కాల్ నంబర్)

en: Numbering (volume or other part)
te: సంఖ్య (వాల్యూమ్ లేదా ఇతర భాగం)

en: Date of loan or deposit
te: రుణ లేదా డిపాజిట్ తేదీ

en: Expiration of loan date
te: రుణ తేదీ గడువు

en: Circulation type (not for loan)
te: సర్క్యులేషన్ రకం (రుణం కోసం కాదు)

en: Serial
te: ధారావాహిక

en: Intended audience (age level)
te: ఉద్దేశించిన ప్రేక్షకులు (వయస్సు స్థాయి)

en: Type of item and material
te: అంశం మరియు పదార్థం రకం

en: Acquisition mode
te: ఆసీక్విజిషన్ మోడ్

en: Genre
te: శైలి

en: Copy note
te: గమనికను కాపీ చేయండి

en: Periodical number
te: ఆవర్తన సంఖ్య

en: Recipient organisation code
te: స్వీకర్త సంస్థ కోడ్

en: Recipient organisation, free text
te: గ్రహీత సంస్థ, ఉచిత వచనం

en: Recipient parent organisation code
te: గ్రహీత మాతృ సంస్థ కోడ్

en: Recipient parent organisation, free text
te: గ్రహీత మాతృ సంస్థ, ఉచిత వచనం

en: First date, FD (RLIN)
te: మొదటి తేదీ, FD (RLIN)

en: PLINK (RLIN)
te: ప్లింక్ (RLIN)

en: SYSTEM CONTROL NUMBERS (KOHA)
te: సిస్టం నియంత్రణ నంబర్స్ (కోహా)

en: ADDED ENTRY ELEMENTS (KOHA)
te: జోడించిన ఎంట్రీ ఎలిమెంట్స్ (కోహా)

en: LOCATION AND ITEM INFORMATION (KOHA)
te: స్థానం మరియు ఐటెమ్ సమాచారం (కోహా)

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS--ADDITIONAL MATERIAL CHARACTERISTICS
te: స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు--అదనపు పదార్థ లక్షణాలు

en: PHYSICAL DESCRIPTION FIXED FIELD--GENERAL INFORMATION
te: ఫిజికల్ డిస్క్రిప్షన్ ఫిక్స్డ్ ఫీల్డ్--జనరల్ ఇన్ఫర్మేషన్

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS--GENERAL INFORMATION
te: స్థిర-పొడవు డేటా అంశాలు--సాధారణ సమాచారం

en: PHYSICAL DESCRIPTION FIXED-FIELD FOR ARCHIVAL COLLECTION (VM) [OBSOLETE]
te: భౌతిక క్షీణత పరిష్కరించబడింది-ఆర్కైవల్ సేకరణ కోసం ఫీల్డ్ (VM) [OBSOLETE]

en: LINKING LIBRARY OF CONGRESS CONTROL NUMBER [OBSOLETE]
te: కాంగ్రెస్ కంట్రోల్ సంఖ్య యొక్క లైబ్రరీని లింక్ చేయడం [OBSOLETE]

en: PATENT CONTROL INFORMATION
te: పేటెంట్ కంట్రోల్ సమాచారం

en: NATIONAL BIBLIOGRAPHY NUMBER
te: నేషనల్ బైబిలియోగ్రఫీ సంఖ్య

en: COPYRIGHT OR LEGAL DEPOSIT NUMBER
te: కాపీరైట్ లేదా లీగల్ డిపాజిట్ సంఖ్య

en: COPYRIGHT ARTICLE-FEE CODE
te: కాపీరైట్ ఆర్టికల్-ఫీ కోడ్

en: STANDARD FILM NUMBER (VM) [DELETED]
te: స్టాండర్డ్ ఫిల్మ్ నంబర్ (VM) [తొలగించబడింది]

en: OVERSEAS ACQUISITION NUMBER
te: విదేశీ సముపార్జన సంఖ్య

en: FINGERPRINT IDENTIFIER
te: వేలిముద్ర ఐడెంటిఫైయర్

en: STANDARD TECHNICAL REPORT NUMBER
te: స్టాండర్డ్ టెక్నికల్ రిపోర్ట్ నంబర్

en: PUBLISHER OR DISTRIBUTOR NUMBER
te: ప్రచురణకర్త లేదా పంపిణీదారు సంఖ్య

en: OTHER SYSTEM CONTROL NUMBER (OCLC)
te: ఇతర వ్యవస్థ నియంత్రణ సంఖ్య (OCLC)

en: CODEN DESIGNATION
te: కోడెన్ డిజైన్

en: POSTAL REGISTRATION NUMBER
te: పోస్టల్ రిజిస్ట్రేషన్ సంఖ్య

en: DATE/TIME AND PLACE OF AN EVENT
te: తేదీ/సమయం మరియు సంఘటన స్థలం

en: ORIGINAL STUDY NUMBER FOR COMPUTER DATA FILES
te: కంప్యూటర్ డేటా ఫైళ్ళ కోసం అసలు అధ్యయనం సంఖ్య

en: SOURCE OF ACQUISITION
te: స్వాధీనం యొక్క మూలం

en: RECORD CONTENT LICENSOR
te: కంటెంట్ లైసెన్సర్‌ను రికార్డ్ చేయండి

en: LEVEL OF BIBLIOGRAPHIC CONTROL AND CODING DETAIL [OBSOLETE]
te: బైబిలియోగ్రాఫిక్ కంట్రోల్ మరియు కోడింగ్ వివరాల స్థాయి [OBSOLETE]

en: LANGUAGE CODE
te: భాషా కోడ్

en: COUNTRY OF PUBLISHING/PRODUCING ENTITY CODE
te: ప్రచురణ దేశం/ఎంటిటీ కోడ్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది

en: TIME PERIOD OF CONTENT
te: కంటెంట్ యొక్క కాల వ్యవధి

en: FORM OF MUSICAL COMPOSITION CODE
te: సంగీత కూర్పు కోడ్ రూపం

en: NUMBER OF MUSICAL INSTRUMENTS OR VOICES CODE
te: సంగీత సూచనల సంఖ్య లేదా స్వరాలు కోడ్

en: LOCAL HOLDINGS (OCLC)
te: స్థానిక హోల్డింగ్ (OCLC)

en: LIBRARY OF CONGRESS COPY, ISSUE, OFFPRINT STATEMENT
te: లైబ్రరీ ఆఫ్ కాంగ్రెస్ కాపీ, సమస్య, ఆఫ్‌ప్రింట్ స్టేట్మెంట్

en: CLASSIFICATION NUMBERS ASSIGNED IN CANADA
te: క్లాసిఫికేషన్ నంబర్స్ అసైన్డ్ ఇన్ కెనడా

en: NATIONAL LIBRARY OF MEDICINE COPY STATEMENT
te: మెడికల్ కాపీ స్టేట్మెంట్ యొక్క నేషనల్ లైబ్రరీ

en: NATIONAL AGRICULTURAL LIBRARY COPY STATEMENT
te: నేషనల్ అగ్రికల్చరల్ లైబ్రరీ కాపీ స్టేట్మెంట్

en: GPO ITEM NUMBER
te: GPO అంశం సంఖ్య

en: ADDITIONAL DEWEY DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
te: అదనపు డ్యూసీ డెసిమల్ క్లాస్సిఫికేషన్ సంఖ్య

en: SYNTHESIZED CLASSIFICATION NUMBER COMPONENTS
te: సింథసైజ్డ్ క్లాస్సిఫికేషన్ నంబర్ భాగాలు

en: REPORT NUMBER [OBSOLETE, CAN/MARC]
te: రిపోర్ట్ సంఖ్య [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: REPORT NUMBER
te: రిపోర్ట్ సంఖ్య

en: LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CALL NUMBER (OCLC); LOCAL CALL NUMBER (RLIN)
te: స్థానికంగా కేటాయించిన LC-TYPE కాల్ సంఖ్య (OCLC); లోకల్ కాల్ నంబర్ (RLIN)

en: MICROFILM SHELF LOCATION (AM) [OBSOLETE]
te: మైక్రోఫిల్మ్ షెల్ఫ్ స్థానం (AM) [OBSOLETE]

en: MAIN ENTRY--PERSONAL NAME
te: ప్రధాన ప్రవేశం--వ్యక్తిగత పేరు

en: MAIN ENTRY--CORPORATE NAME
te: ప్రధాన ప్రవేశం--కార్పొరేట్ పేరు

en: MAIN ENTRY--MEETING NAME
te: ప్రధాన ప్రవేశం--సమావేశం పేరు

en: MAIN ENTRY--UNIFORM TITLE
te: ప్రధాన ప్రవేశం--యూనిఫాం శీర్షిక

en: ABBREVIATED TITLE
te: సంక్షిప్త శీర్షిక

en: ACRONYM OR SHORTENED TITLE [OBSOLETE]
te: ACRONYM లేదా SHORTENED TITLE [OBSOLETE]

en: VARIANT ACCESS TITLE [OBSOLETE]
te: వేరియంట్ యాక్సెస్ శీర్షిక [OBSOLETE]

en: AUGMENTED TITLE [OBSOLETE]
te: ఆగ్మెంటేడ్ టైటిల్ [ఒబిసిలేటే]

en: KEY TITLE
te: ముఖ్యమైన శీర్షిక

en: UNIFORM TITLE
te: ఏకరీతి శీర్షిక

en: ROMANIZED TITLE (BK AM CF MP MU VM) [OBSOLETE]
te: రోమనైజ్డ్ టైటిల్ (BK AM CF MP MU VM) [OBSOLETE]

en: TRANSLATION OF TITLE BY CATALOGING AGENCY
te: కాటలాజింగ్ ఏజెన్సీ ద్వారా శీర్షిక యొక్క అనువాదం

en: COLLECTIVE UNIFORM TITLE
te: కలెక్టివ్ యూనిఫాం టైటిల్

en: TITLE STATEMENT
te: టైటిల్ స్టేట్మెంట్

en: VARYING FORM OF TITLE
te: టైటిల్ యొక్క వివిధ రూపం

en: FORMER TITLE
te: మాజీ టైటిల్

en: EDITION STATEMENT
te: ఎడిషన్ స్టేట్మెంట్

en: VERSION INFORMATION
te: సంస్కరణ సమాచారం

en: MUSICAL PRESENTATION STATEMENT
te: సంగీత ప్రెజెంటేషన్ స్టేట్మెంట్

en: CARTOGRAPHIC MATHEMATICAL DATA
te: కార్టోగ్రాఫిక్ మ్యాథమెటికల్ డేటా

en: COMPUTER FILE CHARACTERISTICS
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ లక్షణాలు

en: COUNTRY OF PRODUCING ENTITY
te: ఉత్పత్తి చేసే దేశం

en: PHILATELIC ISSUE DATA
te: ఫిలాటెలిక్ ఇష్యూ డేటా

en: PUBLICATION, DISTRIBUTION, ETC.
te: ప్రచురణ, పంపిణీ, మొదలైనవి

en: IMPRINT STATEMENT FOR FILMS (Pre-AACR 1 Revised) [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
te: ఫిల్మ్‌ల కోసం ముద్రణ స్టేట్మెంట్ (ప్రీ-ఎఎసిఆర్ 1 రివైజ్డ్) [అబ్సోలెట్, క్యాన్/మార్క్], [లోకల్, యుఎస్ఎ]

en: IMPRINT STATEMENT FOR SOUND RECORDINGS (Pre-AACR 2) [LOCAL, USA]
te: సౌండ్ రికార్డింగ్స్ కోసం స్టేట్మెంట్ ముద్రించండి (ప్రీ-ఎఎసిఆర్ 2) [లోకల్, యుఎస్ఎ]

en: PROJECTED PUBLICATION DATE
te: ప్రతిపాదిత ప్రచురణ తేదీ

en: PRODUCTION, PUBLICATION, DISTRIBUTION, MANUFACTURE, AND COPYRIGHT NOTICE
te: ఉత్పత్తి, ప్రచురణ, పంపిణీ, మాన్యుఫ్యాక్చర్ మరియు కాపీరైట్ నోటీసు

en: SOURCE FOR ACQUISITION/SUBSCRIPTION ADDRESS [OBSOLETE]
te: సముపార్జన కోసం మూలం/సబ్‌స్క్రిప్షన్ చిరునామా [OBSOLETE]

en: PHYSICAL DESCRIPTION
te: భౌతిక పరమైన వివరణ

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR FILMS (PRE-AACR 2) (VM) [OBSOLETE, USMARC]
te: చిత్రాలకు భౌతిక వివరణ (PRE-AACR 2) (VM) [OBSOLETE, USMARC]

en: PAGE OR ITEM COUNT (BK AM) [OBSOLETE]
te: పేజ్ లేదా ఐటెమ్ కౌంట్ (BK AM) [OBSOLETE]

en: UNIT COUNT (AM) [OBSOLETE, USMARC]
te: యూనిట్ కౌంట్ (AM) [OBSOLETE, USMARC]

en: LINEAR FOOTAGE (AM) [OBSOLETE, USMARC]
te: లీనియర్ ఫుటేజ్ (AM) [OBSOLETE, USMARC]

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR SOUND RECORDINGS (Pre-AACR 2) (MU) [OBSOLETE]
te: ధ్వని రికార్డింగ్‌ల కోసం భౌతిక వివరణ (Pre-AACR 2) (MU) [OBSOLETE]

en: PLAYING TIME
te: సమయం ఆడుతున్నారు

en: HOURS, ETC.
te: గంటలు, మొదలైనవి

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR FILMS (ARCHIVAL) (VM) [OBSOLETE]
te: చిత్రాలకు భౌతిక వివరణ (ARCHIVAL) (VM) [OBSOLETE]

en: CURRENT PUBLICATION FREQUENCY
te: ప్రస్తుత ప్రచురణ తరచుగా

en: FREQUENCY (CF MP) [OBSOLETE]
te: ఫ్రీక్వెన్సీ (cf mp) [వాడుకలో లేనిది]

en: FORMER PUBLICATION FREQUENCY
te: మాజీ ప్రచురణ తరచుదనం

en: MEDIA TYPE
te: మీడియా రకం

en: CARRIER TYPE
te: క్యారియర్ రకం

en: PHYSICAL MEDIUM
te: ఫిజికల్ మీడియా

en: ACCESSIBILITY CONTENT
te: యాక్సెసిబిలిటీ కంటెంట్

en: GEOSPATIAL REFERENCE DATA
te: జియోస్పేషియల్ రిఫరెన్స్ డేటా

en: PLANAR COORDINATE DATA
te: ప్లానార్ కోఆర్డినేట్ డేటా

en: SOUND CHARACTERISTICS
te: ధ్వని లక్షణాలు

en: VIDEO CHARACTERISTICS
te: వీడియో లక్షణాలు

en: DIGITAL FILE CHARACTERISTICS
te: డిజిటల్ ఫైల్ చారసీటెరిస్టిక్స్

en: PRICE (NR) (BK AM CF MU VM SE) [OBSOLETE]
te: ధర (NR) (BK AM CF MU VM SE) [OBSOLETE]

en: ORGANIZATION AND ARRANGEMENT OF MATERIALS
te: సంస్థ మరియు పదార్థాల అమరిక

en: DIGITAL GRAPHIC REPRESENTATION
te: డిజిటల్ గ్రాఫిక్ రిప్రెసెంటేషన్

en: SECURITY CLASSIFICATION CONTROL
te: సెక్యూరిటీ క్లాసిఫికేషన్ కంట్రోల్

en: ORIGINATOR DISSEMINATION CONTROL
te: ఆరిజినేటర్ వ్యాప్తి నియంత్రణ

en: RENTAL PRICE (VM) [OBSOLETE]
te: అద్దె ధర (VM) [OBSOLETE]

en: DATES OF PUBLICATION AND/OR SEQUENTIAL DESIGNATION
te: ప్రచురణ తేదీలు మరియు/లేదా సీక్వెన్షియల్ డిజైన్

en: NORMALIZED DATE AND SEQUENTIAL DESIGNATION
te: నార్మలైజ్డ్ డేట్ మరియు సీక్వెన్షియల్ డిజైన్

en: TRADE PRICE
te: ట్రేడ్ ధర

en: TRADE AVAILABILITY INFORMATION
te: ట్రేడ్ లభ్యత సమాచారం

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--PERSONAL NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
te: సీరీస్ స్టేట్మెంట్/ఎంట్రీ జోడించబడింది--వ్యక్తిగత పేరు [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--CORPORATE NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
te: సీరీస్ స్టేట్మెంట్/ఎంట్రీ జోడించబడింది--కార్పొరేట్ పేరు [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--MEETING NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
te: సీరీస్ స్టేట్మెంట్/ఎంట్రీ జోడించబడింది--సమావేశ పేరు [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--TITLE
te: సీరీస్ స్టేట్మెంట్/జోడించిన ప్రవేశం--శీర్షిక

en: SERIES STATEMENT
te: సీరీస్ స్టేట్మెంట్

en: GENERAL NOTE
te: సాధారణ గమనిక

en: WITH NOTE
te: గమనికతో

en: DISSERTATION NOTE
te: డిసర్టేషన్ గమనిక

en: BIBLIOGRAPHIC HISTORY NOTE (BK CF MU) [OBSOLETE]
te: బైబిలియోగ్రాఫిక్ హిస్టరీ నోట్ (BK CF MU) [OBSOLETE]

en: BIBLIOGRAPHY, ETC. NOTE
te: బైబిలియోగ్రఫీ, మొదలైనవి. గమనిక

en: FORMATTED CONTENTS NOTE
te: ఆకృతీకరించిన విషయాలు గమనిక

en: RESTRICTIONS ON ACCESS NOTE
te: యాక్సెస్ గమనికపై పరిమితులు

en: CREATION/PRODUCTION CREDITS NOTE
te: సృష్టి/ఉత్పత్తి క్రెడిట్స్ గమనిక

en: INFORMAL NOTES (RLIN)
te: అనధికారిక గమనికలు (RLIN)

en: CITATION/REFERENCES NOTE
te: సితాతిన్/రెఫరెన్సెస్ గమనిక

en: PARTICIPANT OR PERFORMER NOTE
te: పార్టిసిపెంట్ లేదా పెర్ఫార్మర్ గమనిక

en: EARLIER OR LATER VOLUMES SEPARATELY CATALOGED NOTE (SE) [OBSOLETE]
te: EARLIER లేదా LATER VOLUMES ప్రత్యేకంగా కాటలాగ్డ్ నోట్ (SE) [OBSOLETE]

en: TYPE OF REPORT AND PERIOD COVERED NOTE
te: రిపోర్ట్ రకం మరియు పెరియోడ్ కవర్ గమనిక

en: DATA QUALITY NOTE
te: డేటా నాణ్యత గమనిక

en: NUMBERING PECULIARITIES NOTE
te: సంఖ్యల విచిత్రాలు గమనిక

en: TYPE OF COMPUTER FILE OR DATA NOTE
te: కంప్యూటర్ ఫైల్ రకం లేదా డేటా గమనిక

en: CATEGORIES OF FILMS NOTE (ARCHIVAL) (VM) [OBSOLETE]
te: ఫిల్మ్స్ గమనిక యొక్క వర్గాలు (ఆర్కివాల్) (VM) [OBSOLETE]

en: DATE/TIME AND PLACE OF AN EVENT NOTE
te: తేదీ/సమయం మరియు స్థలం యొక్క సంఘటన గమనిక

en: SUMMARY, ETC.
te: సారాంశం, మొదలైనవి.

en: TARGET AUDIENCE NOTE
te: ప్రేక్షకుల గమనికను టార్గెట్ చేయండి

en: GEOGRAPHIC COVERAGE NOTE
te: జియోగ్రాఫిక్ కవరేజ్ గమనిక

en: TIME PERIOD OF CONTENT NOTE (CF) [OBSOLETE]
te: కంటెంట్ నోట్ యొక్క సమయం వ్యవధి (CF) [OBSOLETE]

en: PREFERRED CITATION OF DESCRIBED MATERIALS NOTE
te: వివరించిన మెటీరియల్స్ గమనిక యొక్క ప్రాధాన్యత

en: SUPPLEMENT NOTE
te: అనుబంధ గమనిక

en: STUDY PROGRAM INFORMATION NOTE
te: అధ్యయనం ప్రోగ్రామ్ సమాచారం గమనిక

en: CENSORSHIP NOTE (VM) [OBSOLETE]
te: సెన్సార్షిప్ గమనిక (VM) [సంపూర్ణ]

en: ADDITIONAL PHYSICAL FORM AVAILABLE NOTE
te: అదనపు శారీరక రూపం అందుబాటులో ఉన్న గమనిక

en: ACCESSIBILITY NOTE
te: అంగీకార గమనిక

en: REPRODUCTION NOTE
te: పునరుత్పత్తి గమనిక

en: ORIGINAL VERSION NOTE
te: అసలు వెర్షన్ గమనిక

en: LOCATION OF ORIGINALS/DUPLICATES NOTE
te: అసలు స్థానం/డూప్లికేట్స్ గమనిక

en: FUNDING INFORMATION NOTE
te: నిధుల సమాచారం గమనిక

en: SOURCE OF DATA NOTE (CF) [OBSOLETE]
te: డేటా గమనిక యొక్క మూలం (CF) [OBSOLETE]

en: SYSTEM DETAILS NOTE
te: సిస్టమ్ వివరాలు గమనిక

en: TERMS GOVERNING USE AND REPRODUCTION NOTE
te: నిబంధనలు ప్రభుత్వ ఉపయోగం మరియు పునరుత్పత్తి గమనిక

en: IMMEDIATE SOURCE OF ACQUISITION NOTE
te: అక్విజిషన్ నోట్ యొక్క తక్షణ మూలం

en: INFORMATION RELATING TO COPYRIGHT STATUS
te: కాపీరైట్ స్థితికి సంబంధించిన సమాచారం

en: SOLICITATION INFORMATION NOTE (AM) [OBSOLETE]
te: విన్నపం సమాచారం గమనిక (AM) [OBSOLETE]

en: LOCATION OF OTHER ARCHIVAL MATERIALS NOTE
te: ఇతర ఆర్కైవల్ పదార్థాల గమనిక స్థానం

en: LANGUAGE NOTE
te: భాషా గమనిక

en: FORMER TITLE COMPLEXITY NOTE
te: మాజీ శీర్షిక సంక్లిష్టత గమనిక

en: ISSUING BODY NOTE
te: శరీర గమనిక జారీ

en: ENTITY AND ATTRIBUTE INFORMATION NOTE
te: ఎంటిటీ మరియు గుణం సమాచార గమనిక

en: CUMULATIVE INDEX/FINDING AIDS NOTE
te: క్యుములేటివ్ ఇండెక్స్/ఫైండింగ్ ఎయిడ్స్ గమనిక

en: INFORMATION ABOUT DOCUMENTATION NOTE
te: డాక్యుమెంటేషన్ గమనిక గురించి సమాచారం

en: OWNERSHIP AND CUSTODIAL HISTORY
te: యాజమాన్యం మరియు కస్టోడియల్ చరిత్ర

en: COPY AND VERSION IDENTIFICATION NOTE
te: కాపీ మరియు వెర్షన్ ఐడెంటిఫికేషన్ గమనిక

en: BINDING INFORMATION
te: బైండింగ్ సమాచారం

en: CASE FILE CHARACTERISTICS NOTE
te: కేస్ ఫైల్ కారెక్టరిస్టిక్స్ గమనిక

en: METHODOLOGY NOTE
te: మెథడాలజీ గమనిక

en: EDITOR NOTE (SE) [OBSOLETE]
te: సంపాదకుని ప్రకటన (SE) [సంపూర్ణ]

en: LINKING ENTRY COMPLEXITY NOTE
te: లింకింగ్ ఎంట్రీ కాంప్లెక్సిటీ నోట్

en: PUBLICATIONS ABOUT DESCRIBED MATERIALS NOTE
te: వివరించిన పదార్థాల గమనిక గురించి ప్రచురణలు

en: RELATED COMPUTER FILES NOTE (CF) [OBSOLETE]
te: సంబంధిత కంప్యూటర్ ఫైల్స్ గమనిక (CF) [OBSOLETE]

en: ACTION NOTE
te: చర్య గమనిక

en: ACCUMULATION AND FREQUENCY OF USE NOTE
te: ఉపయోగం గమనిక యొక్క సమ్మతి మరియు తరచుగా

en: EXHIBITIONS NOTE
te: ప్రదర్శనలు గమనిక

en: AWARDS NOTE
te: అవార్డులు గమనిక

en: SOURCE OF DESCRIPTION NOTE
te: వివరణ గమనిక యొక్క మూలం

en: LOCAL NOTE (RLIN)
te: స్థానిక గమనిక (RLIN)

en: SUBJECT ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--వ్యక్తిగత పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--కార్పొరేట్ పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--MEETING NAME
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--సమావేశం పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--ఏకరీతి శీర్షిక

en: SUBJECT ADDED ENTRY--NAMED EVENT
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--ఈవెంట్ పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--CHRONOLOGICAL TERM
te: సబ్జెక్ట్ ఎంట్రీ జోడించబడింది--క్రోనోలాజికల్ పదం

en: SUBJECT ADDED ENTRY--TOPICAL TERM
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--సమయోచిత పదం

en: SUBJECT ADDED ENTRY--GEOGRAPHIC NAME
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--భౌగోళిక పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--REVERSE GEOGRAPHIC (BK MP SE) [OBSOLETE]
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--రివర్స్ జియోగ్రాఫిక్ (BK MP SE) [OBSOLETE]

en: INDEX TERM--UNCONTROLLED
te: సూచిక పదం--అనియంత్రిత

en: SUBJECT ADDED ENTRY--FACETED TOPICAL TERMS
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--ఫేస్డ్ టాపికల్ నిబంధనలు

en: INDEX TERM--GENRE/FORM
te: సూచిక పదం--శైలి/రూపం

en: INDEX TERM--OCCUPATION
te: సూచిక పదం--వృత్తి

en: INDEX TERM--FUNCTION
te: ఇండెక్స్ టర్మ్--ఫంక్షన్

en: INDEX TERM--CURRICULUM OBJECTIVE
te: సూచిక పదం--పాఠ్య ప్రణాళిక లక్ష్యాలు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--HIERARCHICAL PLACE NAME
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--క్రమానుగత స్థలం పేరు

en: SUBJECT ADDED ENTRY--TYPE OF ENTITY UNSPECIFIED
te: విషయం జోడించిన ఎంట్రీ--పేర్కొనబడని ఎంటిటీ రకం

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--TOPICAL TERM (OCLC, RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--సమయోచిత పదం (OCLC, RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--GEOGRAPHIC NAME (RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--భౌగోళిక పేరు (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--వ్యక్తిగత పేరు (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--కార్పొరేట్ పేరు (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--సమావేశ పేరు (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
te: స్థానిక విషయం జోడించిన ప్రవేశం--ఏకరీతి శీర్షిక (RLIN)

en: ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
te: జోడించిన ప్రవేశం--వ్యక్తిగత పేరు

en: ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (PERFORMER) (MU) [OBSOLETE]
te: జోడించిన ప్రవేశం - వ్యక్తిగత పేరు (PERFORMER) (MU) [సంపూర్ణ]

en: ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
te: జోడించిన ప్రవేశం - కార్పొరేట్ పేరు

en: ADDED ENTRY--MEETING NAME
te: జోడించిన ప్రవేశం--సమావేశ పేరు

en: ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (PERFORMER) (MU) [OBSOLETE]
te: జోడించిన ప్రవేశం - కార్పొరేట్ పేరు (పెర్ఫార్మర్) (MU) [సంపూర్ణ]

en: ADDED ENTRY--UNCONTROLLED NAME
te: జోడించిన ప్రవేశం--అనియంత్రిత పేరు

en: ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
te: జోడించిన ప్రవేశం--యూనిఫాం శీర్షిక

en: ADDED ENTRY--UNCONTROLLED RELATED/ANALYTICAL TITLE
te: జోడించిన ప్రవేశం--అనియంత్రిత సంబంధిత/విశ్లేషణ శీర్షిక

en: ADDED ENTRY-GEOGRAPHIC NAME
te: ఎంట్రీ-జియోగ్రాఫిక్ పేరు జోడించబడింది

en: ADDED ENTRY--HIERARCHICAL PLACE NAME
te: జోడించిన ప్రవేశం--హైరార్కికల్ ప్లేస్ పేరు

en: SYSTEM DETAILS ACCESS TO COMPUTER FILES
te: కంప్యూటర్ ఫైళ్ళకు సిస్టమ్ వివరాలు

en: ADDED ENTRY--TAXONOMIC IDENTIFICATION
te: అదనపు ప్రవేశం--టాక్సోనమిక్ ఐడెంటిఫికేషన్

en: ADDED ENTRY--PHYSICAL CHARACTERISTICS [OBSOLETE]
te: జోడించిన ప్రవేశం--శారీరక లక్షణాలు [సంపూర్ణ]

en: RESOURCE IDENTIFIER
te: వనరుల ఐడెంటిఫైయర్

en: MAIN SERIES ENTRY
te: మెయిన్ సీరీస్ ఎంట్రీ

en: SUBSERIES ENTRY
te: సబ్‌సెరీస్ ఎంట్రీ

en: ORIGINAL LANGUAGE ENTRY
te: అసలు భాషా ప్రవేశం

en: TRANSLATION ENTRY
te: అనువాద ప్రవేశం

en: SUPPLEMENT/SPECIAL ISSUE ENTRY
te: అనుబంధం/ప్రత్యేక సంచిక ప్రవేశం

en: SUPPLEMENT PARENT ENTRY
te: పేరెంట్ ఎంట్రీని భర్తీ చేయండి

en: HOST ITEM ENTRY
te: హోస్ట్ అంశం ఎంట్రీ

en: CONSTITUENT UNIT ENTRY
te: కాన్స్టిట్యూయెంట్ యూనిట్ ఎంట్రీ

en: OTHER EDITION ENTRY
te: ఇతర ఎడిషన్ ఎంట్రీ

en: ADDITIONAL PHYSICAL FORM ENTRY
te: అదనపు ఫిజికల్ ఫారం ఎంట్రీ

en: ISSUED WITH ENTRY
te: ఎంట్రీతో చర్చించబడింది

en: PRECEDING ENTRY
te: ప్రీసెడింగ్ ఎంట్రీ

en: SUCCEEDING ENTRY
te: విజయవంతమైన ప్రవేశం

en: DATA SOURCE ENTRY
te: డేటా సోర్స్ ఎంట్రీ

en: OTHER RELATIONSHIP ENTRY
te: ఇతర సంబంధాల ప్రవేశం

en: COMPONENT ITEM ENTRY (RLIN)
te: కాంపోనెంట్ ఐటెమ్ ఎంట్రీ (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
te: స్థానిక జోడించిన ప్రవేశం--వ్యక్తిగత పేరు (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
te: స్థానిక జోడించిన ప్రవేశం--కార్పొరేట్ పేరు (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
te: లోకల్ యాడెడ్ ఎంట్రీ--మీటింగ్ పేరు (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
te: స్థానిక జోడించిన ఎంట్రీ--యూనిఫాం శీర్షిక (RLIN)

en: SERIES ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
te: సీరీలు జోడించిన ప్రవేశం--వ్యక్తిగత పేరు

en: SERIES ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
te: సిరీస్ అదనపు ఎంట్రీ--కార్పొరేట్ పేరు

en: SERIES ADDED ENTRY--MEETING NAME
te: సిరీస్ అదనపు ఎంట్రీ--సమావేశం పేరు

en: SERIES ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
te: సిరీస్ జోడించిన ప్రవేశం--ఏకరీతి శీర్షిక

en: SERIES ADDED ENTRY--TITLE [OBSOLETE]
te: సిరీస్ జోడించిన ఎంట్రీ--శీర్షికలు [OBSOLETE]

en: HOLDINGS CODED DATA VALUES
te: కోడెడ్ డేటా విలువలను కలిగి ఉంటుంది

en: TEXTUAL PHYSICAL FORM DESIGNATOR
te: టెక్స్ట్యువల్ ఫిజికల్ ఫార్మ్ డిజైనర్

en: NAME OF UNIT
te: యూనిట్ పేరు

en: HOLDING INSTITUTION
te: హోల్డింగ్ సంస్థ

en: LOCATION [OBSOLETE]
te: స్థానం [OBSOLETE]

en: LOCATION
te: స్థానము

en: CAPTIONS AND PATTERN--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
te: శీర్షికలు మరియు నమూనా--ప్రాథమిక బైబిలియోగ్రాఫిక్ యూనిట్

en: CAPTIONS AND PATTERN--SUPPLEMENTARY MATERIAL
te: శీర్షికలు మరియు నమూనా--సప్లిమెంటరీ మెటీరియల్

en: CAPTIONS AND PATTERN--INDEXES
te: శీర్షికలు మరియు సరళి--సూచికలు

en: LOCAL CONTROL INFORMATION (RLIN)
te: స్థానిక నియంత్రణ సమాచారం (RLIN)

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
te: గణన మరియు కాలక్రమం--ప్రాథమిక బైబిల్‌గ్రాఫిక్ యూనిట్

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--SUPPLEMENTARY MATERIAL
te: గణన మరియు కాలక్రమం--అనుబంధ పదార్థం

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--INDEXES
te: గణన మరియు కాలక్రమం--సూచికలు

en: TEXTUAL HOLDINGS--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
te: టెక్స్ట్ హోల్డింగ్స్--ప్రాథమిక బైబిలియోగ్రాఫిక్ యూనిట్

en: TEXTUAL HOLDINGS--SUPPLEMENTARY MATERIAL
te: టెక్స్ట్ హోల్డింగ్స్--అనుబంధ పదార్థం

en: TEXTUAL HOLDINGS--INDEXES
te: టెక్స్ట్ హోల్డింగ్స్--సూచికలు

en: VARIANT PERSONAL NAME (SE) [OBSOLETE]
te: వేరియంట్ వ్యక్తిగత పేరు (SE) [OBSOLETE]

en: VARIANT CORPORATE NAME (SE)[OBSOLETE]
te: వేరియంట్ కార్పొరేట్ పేరు (SE)[OBSOLETE]

en: VARIANT CONFERENCE OR MEETING NAME (SE) [OBSOLETE]
te: వేరియంట్ కాన్ఫరెన్స్ లేదా మీటింగ్ పేరు (SE) [OBSOLETE]

en: VARIANT UNIFORM TITLE HEADING (SE) [OBSOLETE]
te: వేరియంట్ యూనిఫాం టైటిల్ హెడింగ్ (SE) [OBSOLETE]

en: ITEM INFORMATION--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
te: ఐటెమ్ ఇన్ఫర్మేషన్--బేసిక్ బైబిలియోగ్రాఫిక్ యూనిట్

en: ITEM INFORMATION--SUPPLEMENTARY MATERIAL
te: ఐటెమ్ సమాచారం--సప్లిమెంటరీ మెటీరియల్

en: ITEM INFORMATION--INDEXES
te: అంశం సమాచార--సూచికలు

en: REPLACEMENT RECORD INFORMATION
te: భర్తీ రికార్డు సమాచారం

en: METADATA PROVENANCE
te: మెటాడాటా ప్రోవెన్స్

en: FOREIGN MARC INFORMATION FIELD
te: విదేశీ మార్క్ సమాచార క్షేత్రం

en: NON-MARC INFORMATION FIELD
te: నాన్-మార్క్ ఇన్ఫర్మేషన్ ఫీల్డ్

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
te: స్థానిక సిరీస్ ఎంట్రీని జోడించింది--వ్యక్తిగత పేరు (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
te: స్థానిక సిరీస్ జోడించింది ఎంట్రీ--కార్పొరేట్ పేరును (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
te: స్థానిక సీరీలు ఎంట్రీ జోడించబడ్డాయి--సమావేశం పేరు (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
te: స్థానిక సిరీస్ ఎంట్రీని జోడించింది--ఏకరీతి శీర్షిక (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-PERSONAL NAME [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-వ్యక్తిగత పేరు [స్థానిక, కెనడా]

en: LOCAL DATA ELEMENT A, LDA (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ A, LDA (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT B, LDB (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ B, LDB (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT C, LDC (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ C, LDC (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT D, LDD (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ D, LDD (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT E, LDE (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ E, LDE (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT F, LDF (RLIN)
te: లోకల్ డేటా ఎలిమెంట్ F, LDF (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT G, LDG (RLIN)
te: స్థానిక డేటా ఎలిమెంట్ G, LDG (RLIN)

en: PUT COMMAND PARAMETER (RLIN)
te: పుట్ కమాండ్ పారామీటర్ (RLIN)

en: USER-OPTION DATA (OCLC)
te: వినియోగదారు-ఎంపిక డేటా (OCLC)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-CONFERENCE OR MEETING NAME [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-కాన్ఫరెన్స్ లేదా సమావేశ పేరు [స్థానిక, కెనడా]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-UNIFORM TITLE HEADING [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-యూనిఫాం టైటిల్ శీర్షిక [లోకల్, కెనడా]

en: OCLC/CONSER MISCELLANEOUS DATA (OCLC); PIECE USED FOR CATALOGING (pre-AACR2) (RLIN)
te: OCLC/ఇతర డేటా దాటవేయండి (OCLC); కాటలాగింగ్ కోసం ఉపయోగించిన పైస్ (pre-AACR2) (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--UNIFORM TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్--ఏకరీతి శీర్షిక [వాడుకలో లేనిది] [చెయ్యవచ్చు/మార్క్ మాత్రమే]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--ROMANIZED TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్--రోమనైజ్డ్ టైటిల్ [వాడుకలో లేనిది] [చెయ్యవచ్చు/మార్క్ మాత్రమే]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--COLLECTIVE TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్--సామూహిక శీర్షిక [వాడుకలో లేనిది] [చేయగలదు/మార్క్ మాత్రమే]

en: LOCAL PROCESSING INFORMATION (OCLC)
te: స్థానిక ప్రాసెసింగ్ సమాచారం (OCLC)

en: LOCAL PROCESSING INFORMATION (OCLC); SERIES PART DESIGNATOR (RLIN)
te: స్థానిక ప్రాసెసింగ్ సమాచారం (OCLC); సీరీస్ పార్ట్ డిజైనర్ (RLIN)

en: LOCAL HOLDINGS (RLIN)
te: స్థానిక హోల్డింగ్ (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--GEOGRAPHIC NAME/AREA NAME [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్--భౌగోళిక పేరు/ప్రాంతం పేరు [వాడుకలో లేనిది] [చెయ్యవచ్చు/మార్క్ మాత్రమే]

en: COPY-LEVEL INFORMATION (RLIN)
te: కాపీ-లెవెల్ ఇన్ఫర్మేషన్ (RLIN)

en: LOCAL ELECTRONIC LOCATION AND ACCESS (OCLC)
te: లోకల్ ఎలెక్ట్రానిక్ లొకేషన్ అండ్ యాక్సెస్ (OCLC)

en: PHYSICAL LOCATION (RLIN)
te: ఫిజికల్ లొకేషన్ (RLIN)

en: ADDITIONAL ESTC CODES (RLIN)
te: అదనపు ESTC కోడ్స్ (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--PERSONAL NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-సిరీస్ స్టేట్మెంట్--వ్యక్తిగత పేరు/శీర్షిక [స్థానిక, కెనడా]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--CORPORATE NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-సిరీస్ స్టేట్మెంట్--కార్పొరేట్ పేరు/శీర్షిక [స్థానిక, కెనడా]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--CONFERENCE OR MEETING NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-సిరీస్ స్టేట్మెంట్--సమావేశం లేదా సమావేశ పేరు/శీర్షిక [స్థానిక, కెనడా]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--TITLE/UNIFORM TITLE [LOCAL, CANADA]
te: సమానత్వం లేదా క్రాస్-రిఫరెన్స్-సిరీస్ స్టేట్మెంట్--టైటిల్/ఏకరీతి టైటిల్ [స్థానిక,, కెనడా]

en: WLN AUTOMATIC HOLDINGS STATEMENT (OCLC)
te: WLN ఆటోమాటిక్ హోల్డింగ్స్ స్టేట్మెంట్ (OCLC)

en: LOCAL ROMANIZATION/CONVERSION HISTORY (OCLC)
te: స్థానిక రోమనైజేషన్/మార్పిడి చరిత్ర (OCLC)

en: EQUIVALENCES OR CROSS-REFERENCES [LOCAL, CANADA]
te: సమానతలు లేదా క్రాస్-రిఫరెన్సులు [స్థానిక, కెనడా]

en: RECOMMENDATION 995 [LOCAL, UNIMARC FRANCE]
te: సిఫార్సు 995 [లోకల్, యూనిమార్క్ ఫ్రాన్స్]

en: Selected matching rules for MARC 21 bibliographic records, including:
te: MARC 21 బిబ్లియోగ్రాఫిక్ రికార్డుల కోసం ఎంచుకున్న సరిపోలిక నియమాలు, వీటిలో:

en: ISBN
te: ఐ స్ బి న

en: ISSN
te: ఐఎస్ఎస్ఎన్

en: Fast Add Framework
te: ఫాస్ట్ ఆడ్ ఫ్రేంవర్క్

en: 'FA', a 'Fast Add' minimal MARC21 framework suitable for ILL or on-the-fly cataloguing.
te: 'FA', a 'ఫాస్ట్ యాడ్' ILL లేదా ఆన్-ది-ఫ్లై కేటలాగింగ్‌కు అనువైన కనీస MARC21 ఫ్రేమ్‌వర్క్.

en: Models
te: నమూనాలు

en: Books, Booklets, Workbooks
te: పుస్తకాలు, బుక్‌లెట్లు, వర్క్‌బుక్‌లు

en: CD-ROMs, DVD-ROMs, General Online Resources
te: CD-ROM లు, DVD-ROM లు, సాధారణ ఆన్‌లైన్ వనరులు

en: Binders
te: బైండర్లు

en: Kits
te: సామానుల పెట్టెలు

en: Serials
te: సీరియల్స్

en: Audio Cassettes, CDs
te: ఆడియో క్యాసెట్‌లు, సిడిలు

en: Simple MARC 21 bibliographic frameworks for some common types of bibliographic material. Frameworks are used to define the structure of your MARC records and the behavior of the integrated MARC editor. You can change these at any time after installation. The frameworks in this optional default setting include:
te: కొన్ని సాధారణ రకాల బిబ్లియోగ్రాఫిక్ పదార్థాల కోసం సాధారణ MARC 21 బిబ్లియోగ్రాఫిక్. మీ MARC రికార్డుల నిర్మాణాన్ని మరియు ఇంటిగ్రేటెడ్ MARC ఎడిటర్ యొక్క ప్రవర్తనను నిర్వచించడానికి ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు ఉపయోగించబడతాయి. మీరు సంస్థాపన తర్వాత ఎప్పుడైనా వీటిని మార్చవచ్చు. ఈ ఐచ్ఛిక డిఫాల్ట్ సెట్టింగ్‌లోని ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లు:

en: BKS Books, Booklets, Workbooks
te: BKS పుస్తకాలు, బుక్‌లెట్లు, వర్క్‌బుక్‌లు

en: CF  CD-ROMs, DVD-ROMs, General Online Resources
te: CF  CD-ROM లు, DVD-ROM లు, సాధారణ ఆన్‌లైన్ వనరులు

en: SR  Audio Cassettes, CDs
te: SR  ఆడియో క్యాసెట్‌లు, CDs

en: AR  Models
te: AR  మోడల్స్

en: KT  Kits
te: KT  కిట్లు

en: IR  Binders
te: IR  బైండర్లు

en: SER Serials
te: SER సీరియల్స్
